Hp laserjet 2100 ต้องกดปุ่ม test ปุ่มใหญ่ทุกครั้งถึงจะพริ้นให้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 03:30:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Hp laserjet 2100 ต้องกดปุ่ม test ปุ่มใหญ่ทุกครั้งถึงจะพริ้นให้ครับ  (อ่าน 3944 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 01:01:08 PM »

ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ สั่งพริ้นงานทุกๆอย่าง ในคอม มันไม่พริ้นให้ครับ ต้องกดปุ่ม Selfe test ปุ่มใหญ่ ที่สำหรับ test print ถึงจะพริ้นออกครับ เราไม่สั่งพริ้นในคอม ก็เป็นเหมือนกันครับ ลองกดที่ตัวมันเอง เทสตัวมันเอง ก็พริ้นไม่ออกครับ ต้องกดปุ่ม Selfe test ทุกครั้งเหมือนกัน ไฟมันจะกระพริบๆ เหมือนจะพริ้นออกอยู่น่ะครับ อาการแบบนี้ มันเกิดอะไรครับ เมนบอร์ดหรือเปล่า รุ่นนี้มันเก่ามากครับ ตอนนี้ tray ด้านบน ด้านหน้า มันพังแล้วครับ ที่ปิดฝากันแตก มันจะเกี่ยวกันหรือเปล่าครับ ตอนนี้ใช้แต่ tray ด้านล่างครับ กด พริ้นเทส ครั้งแรกไฟมันกระพริบ สีเขียวอย่างเดียวครับ ไม่มีเสียงฟิวส์ซิ่ง กับเสียงโทนเนอร์วอมเลยครับ ต้องกดปุ่มเป็นครั้งที่ 2 ครับถึงมีเสียงวอมดัง แล้วค่อยพริ้นเทสออกมาครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ขอบคุณ Kiss

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 06:17:30 PM »

เป็นที่ formattor board หรือเปล่าครับ หรือว่า เป็นที่ บร์อดของ มอเตอร์ตัวใหญ่ครับ ...
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 10:06:39 AM »

พอดีจะสอบถามเรื่องสวิทย์ไมโคร 4 ขา ครับ ว่าจะลองเปลี่ยนดูคับ เป็นไปได้หรือเปล่าครับ  ถ้าขาและตำแหน่งมันตรงกันกับลายปริ้น เราสามารถลองได้หรือเปล่าครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 02:01:54 PM »

มันจะเกี่ยวกับฝาด้านหน้าไหมครับ พอดีฝาปิดด้านหน้ามันพังครับ tray ด้านหน้า บน มันพังครับ ไม่มีฝาหน้าครับ tray ด้านหน้า บน ไม่ได้ใช้แล้วครับ จะเกี่ยวกันไหมครับ ผมลองถอดสายสัญญาณไฟที่เป็นตัว เซ็นต์เซอร์ออก กระดาษ tray ด้านหน้าบน  น่ะครับ แล้วลอง พริ้น เทสดูครับ มันให้กด ปุ่มเทส ตั้ง 3 ครั้งครับ ถึงจะพริ้นออกมาได้  ช่วยวิเคราะห์ทีครับ ใครพอจะเจออาการนี้บ้างครับ .. ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 04:09:37 PM »

พอดีเท่าที่สังเกตุดูไฟ ช่วงที่เรา กดปุ่มเทส ตัวใหญ่ 1 ครั้ง ไฟจะกระตรงกลางจะกระพริบๆ 8 ครั้ง แล้วมันจะย้ายมากระพริบๆ ที่ปุ่มใหญ่ครับ แล้วผมก็ลองสอดกระดาษเข้าไปที่ tray ด้านหน้า บน มันก็จะพริ้นให้น่ะครับ โดยที่ไม่ต้องกดปุ่มซ้ำอีกเป็นครั้งที่ 2 ครับ ทั้งๆ ที่กระดาษใน tray ล่างก็ยังมีอยู่น่ะครับ แต่ถ้าลองเอากระดาษ วางใส่ tray ด้านหน้าบน ก็เหมือนกัน มันก็จะไม่พริ้น ต้องกดปุ่ม เป็นครั้งที่ 2 ถึงจะพริ้น งง ไหมครับ คือแบบ ไม่ต้องใส่กระดาษไปดัน ตัวเซ็นต์เซอร์ก่อนกดปุ่น เทสน่ะครับ แต่ถ้าใส่กระดาษไปดัน ตัวเซ็นเซอร์กระดาษก่อน แล้วค่อยกดปุ่ม เทส ม้นก็จะไม่พริ้นให้ครับ     มันเป็นที่อะไรครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2010, 01:41:11 PM »

เสร็จแล้วครับ ส่งเครื่อง คืนลูกค้าแล้ว..formatter board ครับ ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์