พลังงานฟรี ใด้กันแบบฟรี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 02:00:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พลังงานฟรี ใด้กันแบบฟรี  (อ่าน 25600 ครั้ง)
noomoiloof
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 01:56:12 PM »

นีคือการทดลองของผมครับแบบว่าลองผิดลองถูก เรื่อง พลังงานฟรี  พลังงานที่ได้มาฟรี หลักการทำงานของเคื่องนี่ก็คือใช้แม่เหล็ก มาผ่านกับแกนของขดล้วด ทำให้เกิดกระแสไฟฟ้า ตอนนี่ผมทำให้เกิดกระแสไฟได้ถึง  19-20V แล้วครับแต่โหลดนันกินไฟที่ จากนันนำไฟที่ได้ป่อนกลับเข้าไปให้กับมอเตอร์ 9V มันก็จะทำงานของมัน

<object width="407.6" height="335" data="http://video.mthai.com/Flash_player/flowplayer/flowplayer-3.1.5.swf"   type="application/x-shockwave-flash" ><param name="allowFullScreen" value="true" /><param name="movie" value="http://video.mthai.com/Flash_player/flowplayer/flowplayer-3.1.5.swf" /><param name="flashvars" value="config=http://video.mthai.com/get_config.php?id=1283669223" />   </object>
<font size=1>การทดลองพลังงานฟรี  -  ดูวิดีโอทั้งหมด กดที่นี่</font>

http://video.mthai.com/player.php?id=14M1283669223M0

แต่ผมมีปัญหานิดหนึ่งครับ คือ แอมป์มันน้อยครับใครที่มีวิธีทำให้แอม์มันสูงสัก 5 แอมป์ ที่12โวล์ ก็พอครับ คือผมไม่มีความรู้ทางด้านนี่ครับอ่านดูจากเวปแล้วลองทำดูครับ help!!! Cheesy Cheesy Cheesy

noomoiloof
member
*

คะแนน4

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 03:10:07 PM »

ส่วนใคที่อยากจะลองทำก็มีอุปกรณ์ดังนี่ครับ
1. มอเตอร์9V ของผมใช้เป็นมอเตอร์ของเทปรถครับ
noomoiloof
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 03:11:18 PM »

2. เอาแกน I ของหม้อแปรงเก่ามาทำเป็นที่พันลวดครับเอาพลาสสติกมาทำเป็นที่กันล่วดครับตามรูป แล้วเอาเทปมาติดที่แกน I ด้วยนะครับกังไม่ให้ลวดบาด
noomoiloof
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 03:14:36 PM »

3.เอาลวดเบอร์ 35 (ใครจะใช้เบอร์อื่นก็ได้นะครับ)มาพันจนเต็มเลยครับยิ่งพันได้ร้อบมากเท่าไร่ก็จะได้โวล์สูงมากตามไปด้วย
noomoiloof
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 03:18:16 PM »

4. เอาแผ่น CD เก่าๆที่ไม่ใช้แล้วเอามาติดกับแม่เหล็กให้ระยะห่างเท่าๆกัยนะครับ
5. แม่เหล็ก แม่เหล็กที่ผมใช้ก็เอามาจากมอเตอร์ของเคื่องบินเล็กที่เสียแล้วเอามาพันรอบแผ่นCDระยะห่างก็เท่าๆกัน
noomoiloof
member
*

คะแนน4

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 03:25:14 PM »

ตอนนี่ผมผลิตไฟฟ้าได้20Vแล้วครับแต่แอมป์ที่ได้นันน้อยมากถ้าได้สัก 1แอมป์ 12โวล์ ก็จะโอเคครับก็นำไฟฟ้าที่ได้จ่ายคืนให้กับมอเตอร์ 9V มันก็จะทำงานของมันอย่างนันไปเรื่อยๆและไฟที่เหลือก็เอาไปใช้อย่างอื่นครับ หากใครทำได้หรือมีวิธีอะไรมาแบ่งปันก็ได้นะครับผมไม่ได้เรียนมาทางด้านนี่ไม่มีความรู้ทางด้านนี่ศึกษาเอาจากทางเน็ตแล้วเอามาลองผิดลองถูกครับ หากทำได้คนไทยคงใด้ใช้เป็นชาตแรก

http://www.clipmass.com/movie/การทดลองพลังงานฟรีครับ---110719116236241

TANRONG
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 08:15:40 PM »

ดีครับผมสนจัยโครงงานคุนมากเลยครับ
ผมอยากรู้รายละอียดให้มากกว่านี้
เพื่อที่ผมจะได้เอาไปปรับปรุงครับ
และจะเอาไปทำโปรเจคครับ
 นี่เบอร์ผมครับ
0872677928ขอบคุงครับ
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
 wav!! wav!! wav!! wav!! wav!!
 Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided
hiphopcola
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 09:33:37 AM »

ผมก็ กำลัง  ทำ โปรเจ็ค นี้ คับ

ใช้ เเม่ เหล็ก หมุน อย่างเดี๋ยว เลย

หุหุ กำลัง งง  ถ้า ได้ ช่วย มา บอกกันมั้งนะคับ

0838704042
beamnumber
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 07:47:24 PM »

สวัสดีครับผมสนใจโครงงานคุณมากเลยครับ
ช่วนบอกขั้นตอนการทำด้วยละเอียดด้วยนะคับ
นี่เมล์ผมเองครับ
beam.number1@hotmail.com
ขอความกรุณาด้วยนะครับ
 ขอบคุณ lv! lv!
samanick
member
*

คะแนน5

หนุ่มหน้ามนต์คนสุรินทร์

samanick@hotmail.com -
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 02:18:01 PM »

ลองเอา ไดโอดมาต่อ ชาดจ์แบต 9-12 โวล ดูครับ ว่าจะเข้าไหม

หรือเพิ่มขดลวดอีกขดครับ ขดปัจจุบัน จ่ายให้มอเตอร์ อีกขด จ่ายให้แบตเตอรี่ ดังรูป   ลองทำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวมีไอเดียเกิดขึ้นเอง

samanick
member
*

คะแนน5

หนุ่มหน้ามนต์คนสุรินทร์

samanick@hotmail.com -
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 02:53:55 PM »

ผมลืมถามไปอีกอย่างว่า คุณทำขดลวดกี่ชุด ช่วยลงราระเอียดให้สมาชิก ท่านอื่นที่อยากจะทดลองบ้าง
สังเกตมอร์เตอร์ไซด์ ใช้ขดลวดขดเดียว จุดหัวเทียนครับโหดไปอับไฟขึ้นที่คอยล์ ขดนอกนั้น เป็นไฟแสงสว่าง แต่คอยด์ จุดหัวเทียนเสนลวดจะใหญ่

ถ้าได้ 12 V อย่างที่บอกลองเพิ่มกระแส แบบนี้ดูครับใช้หม้อแปลงเก่า 2-3 แอมป์ มาแกะ ลวดเก่าออก แล้วพันใหม่ เข้า 12 ออก 12 หรืออยากออกเยอะกว่านั้นก็ พันทางออกเพิ่มครับ ในกรณีนี้ ถ้าออกรอบละ 1V นะครับ
แต่เดาว่าน่าจะออก 1V เพราะเป็นไฟกระแสสับ ออกจากขดลวดโดยตรง  การพันต้องพันด้านเข้า เส้นเล็กหรือเท่ากันกับขดลวดไฟออก  ส่วนด้านไปออกก็พันใหญ่ขึ้นมาหน่อย เช่น เข้า เบอร์ 35#  ออก 30#
เพราะเส้นลาดใหญ่ กระที่ได้ก็มากตาม

ท่านอื่นที่อยากทดลอง  ลองเอาหม้อแปลงธรรมดา  ไฟเข้า 220 ออก 9 V ไปต่อเครื่องรถไถนาเดินตามดูครับ  โดยไฟจากเครื่องต่อที่ขด 9V แล้วเอามือไปจับด้าน 220 ครับ จะเกิดอาการ สะดุ้งเลยครับไฟแรง
ใครเป็นโรคหัวใจอย่าลองนะครับ   

ต่อเพิ่มกระแส ดังรูป หรือใช้วงจร อิเล็กทรอนิกช่วยก็ได้ แต่เอาแบบง่ายก่อนดีกว่า ของเก่าเอามาใช้

TANRONG
member
*

คะแนน0

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 06:26:53 PM »

thanrong_@hotmail.com   นี้เมล ผม ขอรบกวน ส่งข้อมูลมาให้ผมหน่อยได้มั่ยครับ ขอบคุณครับ
หลอดไฟ
วีไอพี
member

คะแนน246

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 07:12:37 PM »

งง หลักการทำงาน Sad

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์