คอมแอร์รถมิตซู ติดๆ ดับๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 10:42:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมแอร์รถมิตซู ติดๆ ดับๆ  (อ่าน 12603 ครั้ง)
chat ♥520
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน55

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 03:56:34 PM »

ผมใช้ champ 2 ครับ คอมแอร์ของ sanden sd508
พอรถวิ่งสักครึ่งชั่วโมง แอร์จะเย็นบ้าง  ไม่เย็นบ้าง   cry2!!
 เป็นมาหลายวันแล้วครับ   ผมสังเกตดูที่คลัสช์ของคอม มันไม่ดูดแต่ผมลองดับเครื่องยนต์แล้ว  Sad
เอามิเตอร์วัดไฟก็มีปกติ  ping! ลองเอามือเคาะที่หน้าคลัสช์แรงๆ มันก็ดูดไปติด  sleep!!
แต่บางทีก็ไมยากติดนะครับ คือออกจะฝืดๆ   ฉงน
  ผมเลยอยากจะถอดคลัสช์ออกมาดู แต่ที่มันคอนข้างแคบ   Huh?  เลยอยากทราบว่า  ท่านใด เคยถอดบ้างครับ    ขอบคุณ

ผมว่าจะไปหาซื้อที่ดูดมู่เลย์ตัวใหม่ เพราะตัวเก่าประมาณดูแล้วไม่น่าจะเข้าไปจับได้
ถ้าท่านใด  มีประสบการณ์  แบ่งปันความรู้กันบ้างนะครับ
 หิว หิว หิว

chat ♥520
member
*

คะแนน55

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2010, 10:06:17 AM »

เงียบจัง   อาจารย์ท่านใดมีประสบการณ์ ช่วยสอนแนะบ้างนะครับ  ขอบคุณ
เมื่อวันก่อนผมเดินหาซื้อ 3 ขาแล้วก็ยังไม่ได้   เพราะดูเหมือนจะเข้าช่องไม่ได้   try!!
3 ขาที่ว่านี้เป็นขนาดประมาณ 4 นิ้วครับ ท่านใดเคยใช้เครื่องมือแบบใดถอดได้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Cheesy Cheesy  รอคำแนะนำอยู่ครับ
kookoo_kai
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 07:22:15 PM »

วิเคราะห์อาการถูกหรือป่าวครับ  ที่ว่าขับไปแล้วเย็นบ้างไม่เย็นบ้างนะ ผมว่าลองเช็คเทอร์โมดูนะครับ น่าจะทำงานแล้วไม่ตัดนะ เย็นจนเป็นน้ำแข็ง ทำให้แอร์ในรถไม่เย็น ส่วนที่คอล์ยหน้าครัชนะ เท่าที่ฟังยังทำงานอยู่นิครับ ไม่งั้นลองเสริมรีเลย์สักตัวดูครับ Kiss
sompongc♥
member
*

คะแนน54

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 05:53:51 AM »

ดูน้ำยาว่าขาดหรือเกินหรือป่าว  หากขาดหรือเกิน สวิทที่ไดเออร์จะตัดไฟที่คอมครับ
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 08:40:07 AM »

คลัชไฟฟ้าเสีย ซ่อมตรงนั้นแหละ ซื้อครัชไฟฟ้ามาเปลี่ยนใหม่ก็หายครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 09:52:23 AM »

หาสายไฟขนาด2.5-4มม. จี้ที่ขั้วบวกกับสายครัีทช์ ถ้าดูด แก้ด้วยการเพิ่มรีเลย์ หรือเพิ่มขนาดสาย
จากเทอร์โม-คอมเพรสเช่อร์
ถ้าไม่ดูดก็ทำอย่างท่านworathepบอก

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
wim♥
member
*

คะแนน22

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 08:37:44 AM »

ลองเช็ค อาร์สไลด์ครับ มิตซูเหมือนกันไม่น่าต่างกันมา ของผมแลนเซอร์อีคาร์
http://www.e-carclub.com/Forums/viewtopic.php?f=5&t=8199
อีกหนึ่งทางแก้ไขปัญหา
BM2004
member
*

คะแนน2

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 02:45:04 PM »

ติดเครื่องยนต์ ขณะที่แอร์ทำงานให้ลองถอดปลั๊กที่เข้าครัชแอร์ วัดไฟ12vนะคับ แล้วเสียบกลับเข้าไปลองดูขณะที่คอมแอร์ตัด ให้ลองถอดปลั๊กออกมาวัดไฟ12v อีก ถ้าไฟยังจ่ายปกติแสดงว่าหน้าครัชเสีย
แต่มีอีกกรณีคือ จานหน้าครัชห่างกับมู่เล่ ทำให้ไฟดูดมาไม่ได้ให้ลองเคาะๆดูถ้ามันดูดแปลว่าจานมันห่างถ้าเอาแบบประหยัดให้ถอดจานกลับมู่เล่ ออกมาไปให้โรงกลึงปาดให้เรียบ
แล้วเอาชิมออก
เวลาถอดถ้าไม่อยากปล่อยน้ำยา ให้ถอดน๊อตร้อยขาแอร์เบอร์14  4ตัวออกแล้วห้อยคอมลงมา มันจะมีพื้นที่ให้เราเอาสามขาจับหน้าครัชได้คับ

รับปรึกษาปัญหาแอร์รถยนต์ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ฟรีคับ^^
ฟังเพลงออนไลน์ฟรีๆได้ที่www.cosmoliveradio. com
sompongc♥
member
*

คะแนน54

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 09:46:01 PM »

อีคาร์ของผมก็เคยเป็นแบบนี้  บางครั้งล้างอาร์ใต้คอลโซลก็หายครับ
chat ♥520
member
*

คะแนน55

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 03:00:03 PM »

Cheesy     Cheesy      Cheesy   

ขอขอบคูณมากครับสำหรับทุกๆๆ คำแนะนำ      ขอบคุณ    Cheesy 

ผมไม่ค่อยได้เข้ามาที่นี้นะครับ  วันนี้เข้ามาอ่านเจอ   เลยขอตอบเพื่อปิดกระทู้ครับ

ผมเอาไปให้ร้านทำแล้วครับ เป็นที่  จานหน้าครัชห่างกับมู่เล่  ตามที่ท่าน BM2004 บอกครับ

ร้านเปลี่ยนให้ใหม่และเปลี่ยนตู้คอยล์เย็นด้วย เมื่อเดือน สิงหาคม 2553 ครับ หมดไป สี่พันกว่าบาทครับ

ใช้ได้ถึงเดือนพฤศจิกายน 2554  ไมเย็นอีกแล้ว ไปที่ร้านเดิมบอกตู้คอยล์เย็นรั่ว ต้องเปลี่ยนใหม่ ไม่เอา 
ร้านบอกว่าตู้คอยล์เย็นเดี๋ยวนี้ใช้ได้ปีหนึ่งก็คุ้มแล้ว   งง  หมดไปอีก 3800 บาท   cry2!!  sleep!!

ไม่รู้ใครเจอแบบนี้บ้าง    cry2!!    cry2!!   อย่างไรก็ขอขอบคุณทุกๆๆๆ ท่านที่ได้ให้ความรู้ครับ   ขอบคุณ   ขอบคุณ   Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์