ชุดคาราโอเกะงบน้อยครับ แต่ก็แอบเต้นได้นิดๆครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 10:23:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดคาราโอเกะงบน้อยครับ แต่ก็แอบเต้นได้นิดๆครับ  (อ่าน 12868 ครั้ง)
been
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:49:19 PM »

เก็บเล็กหอมน้อยครับตั้งแต่ปีใหม่ ปี 53 มาได้แค่นี้ครับ ลูกชายเทวดาของผมก็ชอบมากครับ  ชอบกันทั้งบ้านเลยผิดที่ว่าอยู่กลางหมู๋บ้านเปิดได้นิดเดี๋ยว (ข้างบ้าน จ่ม )  เอาไว้ร้องคาราโอเกะเล่นที่บ้านครับ ขอบคุณ Cheesy

kolpam
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 10:02:11 AM »

เจ๋ง ไม่ชุดเล็กนะครับ
been
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:31:45 PM »

พอดีเลย 22-24 ก.ค 2553 มีงานเข้า ที่บ้านครับ บุญบั้งไฟ ถ้าใครอยู่แถวๆอำนาจเจริญ เชิญเที่ยวงานประจำปีของบ้าน คำพระ  อ.หัวตะพาน จ.อำนาจเจริญ นะครับ มีบั้งไฟแสนประมาณ 20 บั้ง 23เป็นแห่คณะฟ้อนลำ24จุดบั้งไฟครับ ส่วนผม 23 ช่วงค่ำคงต้องไปคุมเครื่องที่บ้านเพื่อนพ่อ 23 ช่วงกลางคืนมีหนังมาฉายด้วย 3 เรื่อง 24 กลางวันมีหมอลำซิ่งครับ เชิญทุกท่านนะครับ ดีใจจัง Cheesy ขอบคุณ
kang24
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 07:45:08 PM »

ไม่ทราบว่าใช้กลางดอกเท่าไร(12นิ้ว-15นิ้ว)และของอะไรครับ  ออกดีไหมครับแล้วแจ๊กอะครับผมไปดูของนาโนว่า มาอะครับ ดอกละ450 บาท 300วัตนะครับ ก็ออกดีเหมือนกัน
เลยอยากทราบอะครับว่าของคุณออกดีป่าว  กะว่าจะรบกวนขอสูตรตู้กลางแหลมชุดนี้ด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ THANK!! THANK!! THANK!!
been
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:54:17 AM »

ผมใช้ 15 นิ้ว ครับ ไม่มีตราโลโก้ เป็นดอกตลาดทั่วไป ( มันถูกครับ ) กะว่าจะเปลี่ยนแต่มันยังใช้งานดีไม่ต่างจากยิ้ห้อทั่วไป แต่อาจจะมีบ้าง พอมารวมกับเสียงแหลมตัวใหญ่แล้ว และแยกเป็นสัดส่วน กลาง แหลม ของใครของมัน สำคัญอยู่ที่ความเหมาะสมระหว่างดอกลำโพงกับตัวขยายเสียงมากกว่าครับ ส่วนชุดของผมเดินผ่านไม่ได้ (มันบาดหู)5555 เยี่ยมมาก แต่ยังขาดตัวขยายเสียงแหลมครับ เลยไม่ได้ลองแบบเต็มๆสักที สรุปครับ ดีเยี่ยมครับ
  ส่วนสูตรครับ ง่ายๆ วัดจากด้านในทั้งหมดนะครับ เอาพอรู้ก่อนนะแล้วผมจะเอาภาพมาให้ดู
 (กว้าง 45 cm. ) ( ยาว 34 cm) (สูง 70 cm. ) ส่วนความยาวไปด้านหน้า เอาไว้ปิดฝา ผมเหลือ 5 cm.
รูลม 3 รู กว้าง5.5 cm. ยาว 13cm. แต่ละรูห่างกัน 7 cm. และห่างจากขอบล่าง 2.5 cm และสุดท้าย วัดจากด้านล่างขึ้นไปข้างบน 17 cm. แล้วเจาะรูใส่ดอกลำโพง ส่วนข้างบนดอกลำโพงจะเหลือเอาใว้ใส่เสียงแหลม 2 ดอก  ข้างหลังก็แยก ขั่วกลางแหลม สูตรนี้จะไม่เปลืองไม้ เพราะว่ามีทั้งดอกเสียงกลาง แหลม อยู่ในตู้ใบเดียวกัน ส่วนท่านเซียนทุกท่านจะนำเอาไปดัดแปลงนั้นไม่ห้ามครับ ทำแล้วบอกด้วยนะว่าเสียงเป็นยังใง แล้วจะนำภาพแบบละเอียดมาให้ดูครับ  Cheesy ขอบคุณ
nantins
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:05:35 PM »

สวยดีครับ  อิจฉาจังกำลังเก็บตังทำอยู่ครับ ^^
been
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 08:04:31 AM »

ขอบคุณมากครับ ที่ชม แต่ยังไมดีพอ ยังขาดอีกบางส่วนครับ
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 08:16:21 AM »

ผมก้อกำลังสะสมเหมือนกันครับ แต่ยังไม่ครบ วันไหนผ่าน อ.หัวตะพาน จ.อำนาจเจริญ จะแวะไปชมครับท่าน

เคยไปแต่ ตำบลหัวตะพาน บ้านหัวตะพาน ครับ ขอบคุณ

อีคคิว TADA 231

ดอก EAW 15 นิ้ว(โครงปั๊ม)

ครอสโอเวอร์  บอสเทค  รุ่น BCT-2134

ตู้ เจบิน 1คู่

แต่เพาเวอร์แอมป์ยังไม่มีครับ ว่าจะให้ อาจารย์น้อย ประกอบให้ครับ

แต่ช่วงนี้หาของให้ครบก่อน ถึงสั่งอาจารย์ประกอบแอมป์ให้ครับ เยี่ยมมาก ขอบคุณ

kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 08:54:12 AM »

โหขนาดชุดคาราโอเกะงบน้อยนะเนี่ย
 lv! lv! lv! lv! เยี่ยมมาก
been
member
*

คะแนน2

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 09:25:26 PM »

สวยดีครับ ยินดีครับมากเลยครับ บ.คำพระ บ้านผมอยู่หน้าวัด  วัดไชยคำ  ชื่อ อภิชาติ ( บี ) ครับ ของผมยังขาด ตัวมาขับ เบส เอาดอก 15 ข้างละ 2 ตัวก็พอครับ มันก็จะได้สามทางพอดี และหาไมล์ลอย สักคู่ เบื่อกับไมล์สาย เดี๋ยวก็ซ่อม เดี๋ยวก็ซ่อม เวลาร้องคนนั้นคนนี้แย่งไปแย่งมา สายก้นขาดพอดี จบครับ นั้งรอ เซ็ง ได้แค่นี้ก็คงจะพอแล้วสำหรับงบซื้อ  ชอบเสียงเพลง ออกเวรไม่มีอะไรทำก็เอามาตั้งแล้วก็ชวนนักร้องประจำหมู่บ้านมาตั้งวงครับ
  แต่ว่าเปิดไม่เกิน 21 น. เพราะมันหนวกหูชาวบ้าน และข้างบ้าน  Cheesy ขอบคุณ อย่าลืมแวะมานะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์