พันวอยซ์แล้วถอดออกจากบล็อกยากมากครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:50:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พันวอยซ์แล้วถอดออกจากบล็อกยากมากครับ  (อ่าน 5508 ครั้ง)
bundhit
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:20:06 AM »

cry2!! เรียนท่านอาจารย์ทุกท่านครับ ว่าทำไม่เมื่อพันวอยซ์เสร็จแล้วแกะออกยากมากครับ หรือบางครั้งแกะไม่ออกเลยก็มีครับ เป็นเพราะความไม่เรียบของบล็อกหรือเปล่าหรือว่าดึงลวดแรงเกินไป หรือเป็นเพราะอะไรช่วยแนะนำหน่อยครับผมท่านอาจารย์ ขอบคุณ

dB_WB
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 12:16:42 PM »

เข้าใจว่าน่าจะเป็น Block พลาสติก นานมาแล้วผมเคยพันเล่น มันก็ถอดไม่ออก เพราลวดทองแดงมันจะไปบีดรัดพลาสติกเป็นร่องเล็กๆ ทำให้งัดลวดออกจากแกนไม่ได้

ผมเลยปล่อยมันไว้ใช้งานอย่างนั้นเสียเลย เพราะถ้าขืนไปทุรังมันจะพังทั้งยวงครับ

THANK!!
bundhit
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 01:24:39 PM »

ที่ผมใช้เป็นวอยซ์อลูมิเนียมกลึงแล้วขัดด้วยกระดาษทรายให้ละเอียดอีกทีครับ และเพื่อนผมก็ใช้บล็อกเหล็กก็แกะยากมากเหมือนกันครับ หรือว่ามีการทำผิดขั้นตอนใดหรือเปล่า ผมลองพันดูแค่สี่ห้ารอบก็ฝืดแล้วดึงแถบไม่ออกแล้วครับ ท่านใดมีประสบการณ์ด้านนี้ช่วยชี้แนะด้วยครับผม จักเป็นพระคุณยิ่งครับ lv!
bundhit
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 03:53:04 PM »

ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้บล็อกขัดเงาแล้วครับ อิอิ ping!
bundhit
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 11:51:14 AM »

บล็คที่ใช้ต้องไม่ยาวเกินไป (ประมาณเกินความสูงทองแดงซัก 2 เซนก็พอ) และก่อนพันก็ถูน้ำมันก่อนครับ อิอิ สำเร็จแล้วครับ เอาแน่
KST_sub
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 12:55:16 AM »

กลึงแบบเล็กลง(กลึงออกเท่ากับความหนาของฟิล์มทับกัน 3  รอบ )  จากนั้นใช้ฟิล์มพันทับซัก 3 รอบ  เวลาเอาออกก็แค่เอาน๊อตยาวใส่รูของแบบขันน๊อตล๊อก จากนั้นเอาฆ้อนค่อยๆเคาะหัวน๊อต  ฟิล์มที่พันไว้จะเคลื่อนออกมาเอง  แค่นี้ก็หลุดแล้วครับ   ดีใจจัง
KST_sub
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 10:00:21 PM »

พึ่งสังเกตุชื่อคนตั้งกระทู้  ที่แท้ก็คุณเอฟนี้เอง 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์