มีเครื่องปริ้นเลเซอร์กับเครื่องตัดสติกเกอร์ ให้คับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 23, 2024, 06:11:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเครื่องปริ้นเลเซอร์กับเครื่องตัดสติกเกอร์ ให้คับ  (อ่าน 19573 ครั้ง)
nuzaa
Full Member
member
**

คะแนน9

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 04:14:20 PM »

ผมได้เครื่องมา เก็บไว้ไม่ได้ทำไร เพื่อใครเอาไปใช้  ได้
รบกวน ให้พวกพี่ๆๆ เคาตัดสินใจก่อนคับ พี่เล็ก พี่พรเทพ ลุงๆ Ben-Q
ถ้าดูแล้วเป็นขยะไม่ว่ากันนะคับ  ขอบคุณคับ และขอโทษ  เพื่อผิดพลาด

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 04:24:09 PM »

ก่อนอื่นขอบคุณที่มีน้ำใจครับ

เอาไป+1ก่อน

ส่วนเครื่องใครที่เอาไปใช้ประโยชน์ได้มากสุด ก็น่าจะเป็นคนนั้น
(ผมเองเอามาก็ใช้ประโยชน์เล็กน้อยเอง ดังนั้นให้คนที่ใช้ประโยชน์มากกว่าก็แล้วกันครับ)

pompom2006
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 04:32:00 PM »

เครื่องใช้ได้ไหมครับท่าน แล้วอยู่ที่ไหนแจกให้ฟรีๆหรือมีค่าใข้จ่ายอะไรบ้างครับ
nuzaa
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 06:24:15 PM »

ตอนที่เอามาเขาบอกยังใช้อยู่  แต่เครื่องตัด หนูกัดหน่อย  ให้คับ  อยู่พระราม2
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 07:55:40 PM »

น่าตาแบบนี้เปล่า?

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 07:58:00 PM »

ขอชื่นชมในน้ำใจของคุณ nuzaa +1 ครับ   เยี่ยมมาก HAPPY2!!
pompom2006
member
*

คะแนน5

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 08:10:40 PM »

ผมได้เครื่องมา เก็บไว้ไม่ได้ทำไร เพื่อใครเอาไปใช้  ได้
รบกวน ให้พวกพี่ๆๆ เคาตัดสินใจก่อนคับ พี่เล็ก พี่พรเทพ ลุงๆ Ben-Q
ถ้าดูแล้วเป็นขยะไม่ว่ากันนะคับ  ขอบคุณคับ และขอโทษ  เพื่อผิดพลาด

ถ้าไม่เป็นการรบกวน ผมเอาทั้งสองเครื่องนะครับ(กำลังอยากจะเปิดร้านสติ๊กเกอร์) ไม่มีงบซื้อของใหม่ ขอที่อยู่ที่จะไปรับของและเบอร์โทรกลับด้วยนะครับจะได้นัดวันและเวลา เบอร์ผม 081-726-4086 ป้อมครับ ขอบคุณในน้ำใจอันยื่งใหญ่ที่มีให้'
tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 08:46:31 PM »

+1  ในความมีน้ำใจครับ   THANK!!
nuzaa
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 09:28:03 PM »

มีอีกรูป
nuzaa
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 09:35:23 PM »

น่าจะตัวเดี๋ยวกัน กับของพี่พรเทพ แต่วางเครื่องกับหัว  เครื่องผมไม่เคยใช้นะคับ
รับปากไม่ได้ว่าใช้ได้ อย่างไร เครื่องปริ้น คือ HP Rear reed Unit  c3119a คับ
pompom2006
member
*

คะแนน5

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 10:09:16 AM »

เห็นด้วยกับกระทู้ของท่าน eskimo เผื่อเป็นการช่วยเหลือทางเวปอีกทางเลือกหนึ่ง(ถึงจะไม่มาก แต่ด้วยน้ำใจจริงๆ) ขอบคุณครับ
nuzaa
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 11:05:03 AM »

นั้น รบกวนพี่ๆๆ ช่วยตีราคาให้หน่อยคับ ได้มาก็ให้ทางเวปคับ  เพราะผมไม่รู้ว่าจะคิดเท่าไรคับ
แต่เครื่องผมไม่เคยลองใช้นะคับ  เพราะมีแต่เครื่อง สายไรไม่มีมา  เลยไม่รู้ว่าเครื่องเป็นอย่างไรบ้าง
แต่ผมเคยเห็นเจ้าของเคาใช้อยู่  เคาย้ายกับจาก กทมไป สกนคร  เลยยกให้ผมคับ
eskimo_bkk-LSV team♥
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 03:00:23 PM »

ปัญหานี้แก้ง่ายครับ

เครื่อง ยี่ห้อ + รุ่น เข้าไปใน google.co.th

Check ราคา ของใหม่ เท่าไหร่?

หารครึ่ง แล้ว จากครึ่ง หารอีกครึ่ง

เพราะของใช้มานานแล้ว

สมมุติ 1000 บาท หารครึ่ง เหลือ 500 บาท

หารจากของใช้แล้ว 500 หารครึ่งเหลือ 250 บาท

nuzaa
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 03:20:19 PM »

ก็ดีคับ ให้โอนเข้า  ทางพี่เขาเลย หรือมาเอาของแล้วไปโอนพร้อมกันก็ได้
รบกวนนิดคับ 
thachai107
member
*

คะแนน2

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 08:50:01 PM »

พี่ครับ สนใจเครื่องตัดสติกเกอร์นะครับ ถ้ายังใช้งานได้อยู่ ผมอยู่จังหวัดชัยนาทครับ อยากได้มาหารายได้ช่วยพ่อครับพี่ ผมขาพิการ (เป็นโปลิโอ) นะครับพี่ ๆ ขับรถได้ ซื้อมาคันหนึ่ง กะว่าจะออกขายคอมมือสองตามตลาดนัดบ้าง วิ่งเข้ากรุงเทพเพื่อหาเครื่องคอมให้กับตามบ้านบ้าง (ผมพอมีความรู้ทางคอมบ้างนะครับ ไปเรียนที่ศูนย์พัฒนาฝีมือแถวบ้านผมนะครับ อยากช่วยทางบ้านแบ่งเขาภาระทางบ้าน พ่อก็โดนรถชนมานานแล้วครับ เปลี่ยนสะโพกไป ก็สงสารท่านมากเหมือนกัน ผมก็ขาพิการ  (แมผมเสียแล้ว) ตั้งใจว่าจะออกงานตามคลองถมแถวบ้านใกล้ ๆ นะครับแล้วก็รับตัดสติกเกอร์ตามบ้าน ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันใช้งานยากหรือเปล่าครับ   เคยไปเดินตามคลองถมเห็นมีคนออกรับตัดก็มีนะครับ  จึงอยากทำบ้าง
รบกวนพี่ ๆ พิจารณาด้วยนะครับ  ต่อคิวจากพี่ท่านแรกก็ได้ 
ถ้าต้องการรายละเอียดเกี่ยวกับตัวผมมากกว่านี้ก็ได้นะครับ  เผื่อพี่ ๆ ท่านไม่เชื่อหาผมโกหก หรือพูดเท็จนะครับ
ผมขอขอบพระคุณล่วงหน้ามา  ณ  ที่นี้ครับ
ด้วยความนับถือ
ไก่
thachai107@hotmail.com
pompom2006
member
*

คะแนน5

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 11:52:07 PM »

เยี่ยมมาก ช่วยดันน้องเค้าครับ สู้ๆเพื่อวันข้างหน้านะครับ
nuzaa
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 05:07:04 PM »

เครื่องใช้ได้ป่าวไม่รู้ครับ แต่ลองมาดูได้ ที่ พระราม 2 ครับ
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 05:48:41 PM »

เห็นใจทั้งคู่เลย

เครื่องหนึ่งให้ pompom2006

เครื่องหนึ่งให้ thachai107

เพราะเอาไปทำมาหากินทั้งคู่เลย

ท่าน thachai107  ครับ เครื่องตัดมันไม่สมบูรณ์ ต้องไปหาอุปกรณ์เพิ่มครับ

แล้วเครื่องตัดสติกเกอร์ ต้องมีโปรแกรม Adobe  Illustrator  เล่นยากสักหน่อย ต้องอาศัยความคุ้นเคยกับมัน

อีกโปรแกรมที่นิยมใช้กับเครื่องตัดสติกเกอร์มากๆคือ

Program Corel Draw  ครับ

เข้าgoogle.co.th แล้วพิมพ์คำว่า โปรแกรมตัดสติกเกอร์
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 05:51:18 PM »

ส่วนการส่งและการตกลง ควรที่เจ้าของเครื่องใช้ดุลพินิจเอาครับ

ส่วนตัวผม ทำบุญกับคนพิการ ถือว่าสุดยอดแล้วครับ

คุยกันเอาครับกับ nuzaa

ช่วยดันกระทู้ ผมให้คะแนนท่านเจ้าของเครื่องอีก 1 ที่เผื่อแผ่ ให้กับสังคม
ถือเป็น นโยบายของเว็บนี้เครับ

ขอบคุณ
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 06:10:03 PM »

คุณ thachai107 ครับ อ่านข้อความคุณแล้ว ผมรับทราบถึงกรรมของคุณครับ การที่จะทำให้ชีวิตดีขึ้น ต้องสร้างกรรมดีมากๆครับ อ่านข้อมูลในห้องธรรมะมากๆนะครับ และทำตามให้ได้มากๆด้วยนะครับ แล้วคุณจะพบสิ่งดีๆๆครับ

***ไม่มีคำว่า โชคไม่ดี หรือโชคร้ายนะครับ กรรมล้วนๆนะครับ ***

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?board=9.0

nuzaa
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 07:34:01 PM »

ผมแล้วแต่พวกพี่ ตัดสินใจแบ่งกันเอาเลย
thachai107
member
*

คะแนน2

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 09:24:14 PM »

ด้วยความเคารพพี่ ๆ ทุกท่าน
            ผมขอขอบพระคุณพี่ ๆ ที่โพสต์ให้กำลังใน และให้โอกาสคนพิการ  ผมไม่มีอะไรจะกล่าวนอกจากคำขอบพระคุณที่กรุณา ขอบพระคุณที่เป็นกำลังใจ
ผมขอให้พี่ ๆ ทุกท่านที่มีจิตใจงาม ให้โอกาสคนพิการและให้กำลังใจ ขอให้ผลบุญ (ถึงแม้จะเป็นเพียงแค่ความรู้สึกจากจิตใจที่มีให้) ส่งให้ครอบครัวของพี่
มีความสุข ความเจริญนะครับ  ถึงแม้จะเป็นเพียงแค่ข้อความที่แสดงออกมาจากใจของผม มันไม่มีค่า ไม่มีราคา แต่มันเป็นข้อความที่เกิดขึ้นจากส่วนลึก
ของจิตใจคนพิการคนหนึ่ง  ขอบพระคุณอีกครั้งนะครับ
รบกวนพี่ขอเส้นทางการเข้ามารับด้วยครับพี่ (ถ้าพี่พิจารณาผมนะครับ) ไม่ทราบว่าผมต้องเตรียมเงินอย่างไรบ้างครับ  (ผมขอเวลานิดหนึ่งนะครับ หารถมารับก่อนนะครับ)
ขอขอบพระคุณอีกครั้งนะครับ
ด้วยความเคารพ
thachai107
TongTang-LSV team♥
member
*

คะแนน985

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 09:52:36 PM »

+1 สำหรับเจ้าของกระทู้

รับเครื่องไปแล้วรับงานพิมพ์สติ๊กเกอร์เว็บทดลองด้วยเลยก็ดีครับ
รอจนเงือกจะแห้งแล้ว โครงการพี่ eskimo_bkk ยังเป็นหมันอยู่เลย  Tongue
pompom2006
member
*

คะแนน5

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 12:45:33 AM »

ในส่วนของผมขอยกให้น้องเลยนะครับ น้องจะได้มีกำลังใจและสู้เพื่อครอบครัวต่อไป ถ้าน้องสนใจเกี่ยวกับการซ่อมมือถือเพิ่มเติมก็ติดต่อมาได้นะครับ(เปิดร้านเล็กๆที่บ้านเอง) ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น มาแต่ตัวอย่างเดียว ที่พักอาจต้องเช่าและออกค่าใช้จ่ายเอง ยินดีและช่วยเต็มที่เท่าที่ผมจะช่วยได้ ขอให้ใจสู้อย่างเดียวไม่มีคำว่าแพ้อยู่ในใจ ขอบคุณทุกๆท่านที่แบ่งปันสิ่งดัๆให้แก่กันครับ
member
*

คะแนน1883

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 01:44:25 PM »

การทำป้ายโฆษณาแบบมืออาชีพ
pompom2006
member
*

คะแนน5

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 02:55:38 PM »

สุดยอดจริงครับท่าน eskimo เยี่ยมมาก รับสมัครลูกศิษย์แก่ๆสักคนไหมครับ
nuzaa
Full Member
member
**

คะแนน9

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 02:12:26 PM »

บ้านผมอยู่ ถนนพระราม2  ซ.47  ใกล้ๆ เซ็นทรัล คับ  เขตบางขุนเทียน  กทม   
ไม่ได้ตอบเลย ขอโทษคับคอมเสีย กำลังซ่อม  ระบบแลน ถ้าจะมาดูของหรือมาเอานัดนิดนะคับ
thachai107
member
*

คะแนน2

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 06:10:27 PM »

สวัสดีครับ พี่ ๆ ทีเป็นกำลังใจให้ผม  ที่แรกนึกว่าจะยังเข้าระบบไม่ได้ พยายามเข้า เพิ่งเข้าได้ครับ พอเข้ามาในกระทู้ได้ก็รีบตอบกระทู้ของพี่ ๆ ที่เป็นกำลังใจให้ผมเลย
ผมขอขอบพระคุณพี่ pompom2006 ที่ให้โอกาสผม  ผมอยากเรียนซ่อมโทรศัพท์เหมือนกันนะครับ แต่ไม่ทราบจะหาที่อยู่อย่างไร ผมคิดว่าน่าจะเป็นอาชีพที่ดีอาชีพหนึ่ง
ที่แรกก็ศึกษาจากเว็บไซด์ต่าง ๆ ครับ แต่ติดตรงอุปกรณ์รู้สึกว่าเมื่อก่อนจะมีราคาค่อนข้างสูง  ผมจึงได้แต่แค่ศึกษา แต่ก็ไม่ได้ทดลองทำ อีกอย่างก็กลัวด้วย คือ กล้า ๆ กลัว ๆ นะครับ  มี่พี่ ๆ บางท่านที่ผมรู้จัก เขาก็เคยแนะนำผม เขายังบอกว่า "บางทีคนเข็นผักตามตลาด ยังทำได้เลย มันไม่ยาก ยิ่งถ้าเรามีพื้นทางด้านอิเล็กฯมาบ้าง จะยิ่งเป็นง่าย"

ผมคิดว่าก็ดีนะครับ แต่ก็อย่างที่ผมแจ้งนะครับ ตอนนั้น เครื่องเป่าลมร้อน เครื่องมือที่จำเป็นต้องใช้ต่าง ๆ มีราคาค่อนข้างสูง (สำหรับผม และครอบครัวผมนะครับพี่) คือ
ผมไม่มีทุนมาก ต้องพยายามช่วยเหลือทางบ้านให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้นะครับ เลยทำให้ท้อเรื่องค่าใช้จ่ายในการหาเครื่องมือ  ถึงตอนนี้ก็เรื่องปัจจัยก็ยังไม่พอเหมือนกัน
แต่ก็ยังอยากศึกษาอยู่ 
ผมต้องขอขอบพระคุณพี่ ที่ให้โอกาสคนพิการอย่างผม ชี้ช่องทางให้ผมเพื่อนำมาประกอบอาชีพเลี้ยงตัวเองและช่วยแบ่งเบาภาระของครอบครัว  ต้องขอกราบขอบพระคุณ
จากใจจริงครับ 

เรียน  พี่ nuzzaa
         พี่ครับขอบพระคุณครับ สำหรับความกรุณาที่มอบของให้ผม เพื่อนำมาประกอบอาชีพเลี้ยงตัวเองและครอบครัว มันมีค่าและราคามากครับสำหรับคนอย่างผม  ถ้าผมนำกลับมาและสามารถใช้งานได้ ผมจะแจ้งความคืบหน้าด้านต่าง ๆ ให้พี่ ๆ ทุกคนที่เป็นกำลังใจให้และให้โอกาสผมทราบทุกระยะครับ 

พี่ nuzzaa ครับถ้าจะเข้าไปหาพี่ ต้องนัดล่วงหน้าอย่างไรบ้างครับ  ผมต้องเตรียมค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างครับพี่  ตอนนี้กำลังหาค่าน้ำมันให้น้องแถวบ้านเพื่อให้เขาพาผมมาหาพี่อยู่ครับ  ตอนนี้ผมก็กำลังติดต่อกับน้องเรื่องการเดินทางมาหาพี่ด้วย ว่าเขาพอจะเข้าใจเส้นทางหรือรู้จักบ้างหรือเปล่าครับ กำลังให้เขาศึกษาเส้นทางอยู่นะครับ  อย่าง
ไรผมรบกวนขอเบอร์ติดต่อพี่ด้วยนะครับ (ถ้ากรุณา) เผื่อระหว่างเดินทางมาเกิดหลงทางจะติดต่อประสานพี่เพื่อขอเส้นทางนะครับ   
****ถ้าผมเดินทางมาจากทางเหนือผ่านสิงห์บุรี มาเรื่อย ๆ จะใช้เส้นทางไหนได้บ้างครับพี่  หรือถ้าเข้ามาทางสุพรรณจะง่ายกว่าหรือเปล่าครับ
ขอบพระคุณครับ

TongTang-LSV team♥
member
*

คะแนน985

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2010, 11:30:47 PM »

สวัสดีครับ พี่ ๆ ทีเป็นกำลังใจให้ผม  ที่แรกนึกว่าจะยังเข้าระบบไม่ได้ พยายามเข้า เพิ่งเข้าได้ครับ พอเข้ามาในกระทู้ได้ก็รีบตอบกระทู้ของพี่ ๆ ที่เป็นกำลังใจให้ผมเลย
ผมขอขอบพระคุณพี่ pompom2006 ที่ให้โอกาสผม  ผมอยากเรียนซ่อมโทรศัพท์เหมือนกันนะครับ แต่ไม่ทราบจะหาที่อยู่อย่างไร ผมคิดว่าน่าจะเป็นอาชีพที่ดีอาชีพหนึ่ง
ที่แรกก็ศึกษาจากเว็บไซด์ต่าง ๆ ครับ แต่ติดตรงอุปกรณ์รู้สึกว่าเมื่อก่อนจะมีราคาค่อนข้างสูง  ผมจึงได้แต่แค่ศึกษา แต่ก็ไม่ได้ทดลองทำ อีกอย่างก็กลัวด้วย คือ กล้า ๆ กลัว ๆ นะครับ  มี่พี่ ๆ บางท่านที่ผมรู้จัก เขาก็เคยแนะนำผม เขายังบอกว่า "บางทีคนเข็นผักตามตลาด ยังทำได้เลย มันไม่ยาก ยิ่งถ้าเรามีพื้นทางด้านอิเล็กฯมาบ้าง จะยิ่งเป็นง่าย"

ผมคิดว่าก็ดีนะครับ แต่ก็อย่างที่ผมแจ้งนะครับ ตอนนั้น เครื่องเป่าลมร้อน เครื่องมือที่จำเป็นต้องใช้ต่าง ๆ มีราคาค่อนข้างสูง (สำหรับผม และครอบครัวผมนะครับพี่) คือ
ผมไม่มีทุนมาก ต้องพยายามช่วยเหลือทางบ้านให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้นะครับ เลยทำให้ท้อเรื่องค่าใช้จ่ายในการหาเครื่องมือ  ถึงตอนนี้ก็เรื่องปัจจัยก็ยังไม่พอเหมือนกัน
แต่ก็ยังอยากศึกษาอยู่ 
ผมต้องขอขอบพระคุณพี่ ที่ให้โอกาสคนพิการอย่างผม ชี้ช่องทางให้ผมเพื่อนำมาประกอบอาชีพเลี้ยงตัวเองและช่วยแบ่งเบาภาระของครอบครัว  ต้องขอกราบขอบพระคุณ
จากใจจริงครับ 

เรียน  พี่ nuzzaa
         พี่ครับขอบพระคุณครับ สำหรับความกรุณาที่มอบของให้ผม เพื่อนำมาประกอบอาชีพเลี้ยงตัวเองและครอบครัว มันมีค่าและราคามากครับสำหรับคนอย่างผม  ถ้าผมนำกลับมาและสามารถใช้งานได้ ผมจะแจ้งความคืบหน้าด้านต่าง ๆ ให้พี่ ๆ ทุกคนที่เป็นกำลังใจให้และให้โอกาสผมทราบทุกระยะครับ 

พี่ nuzzaa ครับถ้าจะเข้าไปหาพี่ ต้องนัดล่วงหน้าอย่างไรบ้างครับ  ผมต้องเตรียมค่าใช้จ่ายอย่างไรบ้างครับพี่  ตอนนี้กำลังหาค่าน้ำมันให้น้องแถวบ้านเพื่อให้เขาพาผมมาหาพี่อยู่ครับ  ตอนนี้ผมก็กำลังติดต่อกับน้องเรื่องการเดินทางมาหาพี่ด้วย ว่าเขาพอจะเข้าใจเส้นทางหรือรู้จักบ้างหรือเปล่าครับ กำลังให้เขาศึกษาเส้นทางอยู่นะครับ  อย่าง
ไรผมรบกวนขอเบอร์ติดต่อพี่ด้วยนะครับ (ถ้ากรุณา) เผื่อระหว่างเดินทางมาเกิดหลงทางจะติดต่อประสานพี่เพื่อขอเส้นทางนะครับ   
****ถ้าผมเดินทางมาจากทางเหนือผ่านสิงห์บุรี มาเรื่อย ๆ จะใช้เส้นทางไหนได้บ้างครับพี่  หรือถ้าเข้ามาทางสุพรรณจะง่ายกว่าหรือเปล่าครับ
ขอบพระคุณครับ

ซ่อมมือถือไม่ได้ยากอย่างที่คิด แต่ก็ไม่ได้ง่ายจนเกินไป
ทุกอาชีพต้องเรียนรู้และพัฒนาตนเองทั้งนั้น ถ้ามีพื้นฐานอิเล็กกับคอมอยู่บ้างก็ไปเร็วครับ
งานมือถือเป็นงานละเอียดต้องใจเย็น และต้องอัพเดทตลอด (ไปเร็วมาก)

เครื่องไม้เครื่องมือสมัยนี้ไม่แพงเหมือนแต่ก่อน มิเตอร์กับหัวแร้งมีอยู่แล้ว
หาหัวเป่าอีกสักตัว (พันต้นๆ ก็มี) และซัพพรายอีกตัว (ราคาไม่ถึงพัน) เริ่มจากงานง่ายๆ เปลี่ยนจอ ลำโพง ไมค์ เปลี่ยนสายแพร์ และซ่อมอาการง่ายๆ ไปก่อน
งานยากๆ ก็ใช้วิธีส่งต่อครับ (กินส่วนต่างเอา ราคาส่งระหว่างร้านจะคิดให้กันอีกราคา)
อย่างบางร้านที่รู้จัก 80% ของงานซ่อม เขาใช้วิธีส่ง แทบจะเรียกว่าไม่ได้ซ่อมเอง
เริ่มซ่อมแรกๆ คงจะยกเป่าๆ ได้ดังใจเลยคงไม่ได้ ต้องใช้เวลาและประสบการณ์
ทริกและเทคนิคมันมี ต้องอาศัยการเรียนรู้ บางอย่างก็ขึ้นอยู่กับความถนัดของแต่ะคน

งานในส่วนของ software ใช้วิธีส่งเอาเพราะราคากล่องยังแพงและอาจต้องใช้หลายกล่อง
แต่บางกล่องก็สามารถทำเองได้ (อย่าง flash พวกเครื่องจีน i-mobile และอื่นๆ )
และยี่ห้ออื่นๆ หลายตัวใช้สายลิ้งคิ์แฟลชได้

เห็นมีความรู้เรื่องคอมด้วย ก็ทำทั้งสองอย่างเลยทั้งคอมและมือถือ

ถ้าสนใจมีอะไรใช้ช่วยก็บอกครับ.. สำหรับเว็บแหล่งหาความรู้ก็ตามลิ้งค์ข้างล่างเลย

http://mobile329.net/forum/index.php
http://www.library-mobile.com/forum/index.php
http://www.wintesla2003.com/smf/
http://www.forums-mobile.com/forum/
http://www.skyphone-support.com/forum/

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์