วิทยุติดรถไม่มีสายremote(สายไฟ)
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุติดรถไม่มีสายremote(สายไฟ)  (อ่าน 10496 ครั้ง)
nontha
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 04:03:45 PM »

วิทยุติดรถไม่มีสายremote(สายไฟ)คือผมเอาวิทยุเดิมไปติดpower amp เพิ่มมา แต่เวลาจะให้ powerทำงานต้องเปิด vol ไปที่ระดับ20พอpowerทำงานค่อยลด vol ลงมีวิธีอื่นไหม

tonlanlaza
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2011, 09:03:07 PM »

ping! มีคับ มี 2 วิธีคับ

1.พี่เอารีเลย์ 12V อะคับมาต่อกับสาย ACC (Switch กุญแจ)อะคับ ไฟ Batt เข้าคอนแทคหลัก No เข้า Remote ที่แอมป์คับ วิธีนี้จะทำงานตอนเราเปิดกุญแจคับ
2.ต่อสายแบตผ่าน switch เข้า Remote ที่แอมป์ก็ได้คับ แต่่วิธีนี้ เสี่ยงต่อการลืมปิดหน่อย  ดีใจจัง

ได้ไม่ได้ยังไงเดี่ยวมาตามดูคับ
pongsichon
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2011, 08:53:30 PM »

ลองดูแบบนี้ครับเพิ่มswเปิดปิดอีกตัวโดยตัดสายไฟเส้นaccหลังวิทยุผ่านswที่เพิ่มมา ออกจากswไปเลี้ยงวิทยุและเพาเวอร์แอมป์ เวลาปิดหรือเปิดก็ใช้แค่swตัวเดียว และถ้าลืมปิดswก็ไม่ต้องกลัวพอเราดับเครื่องรถหรือบิดswกุญแจตำเหน่งoffวิทยุก็จะดับพร้อมแอมป์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์