ท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:15:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 2870 ครั้ง)
BRK INTER
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 04:30:06 PM »

ผมซื้อเพาเวอร์ต่อเค้ามาอีกที่ว่าจะเอามาฟังในบ้านเค้าว่ามันแรงมากข้างละ500วัตต์แต่ผมว่าไม่จริงรู้ทั้งรู้ก็ซื้อมากลับมาลองต่อดูเป็นเรื่องเลยครับ มีเสียงช๊อตออกลำโพง พึบๆๆๆๆๆ เอากลับไปให้ร้านที่เค้าประกอบมาดูเค้าบอกว่าไม่เป็นอะไรเลยไม่เป็นอะไรหรอกแล้วก็ลองให้ดูมันก็ไม่เป็นอะไร แต่เค้าบอกว่าปรีผมมันไม่ดีเข้ากับเพาเวอร์เค้าไม่ได้ต้องเอาปรีไปให้เค้าแต่งก่อนมันถึงจะดีผมว่าไม่ใช่อะครับเพราะผมใช้มาหลายยี่ห้อแล้วไม่เห็นเป็นอะไร พอกลับมาบ้านก็เหมือนเดิมอีกอยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรครับ หรอว่าผมโดนหลอก เอาวงจรมาให้พี่ๆช่วยกันดูด้วยครับว่าน่าจะกี่วัตต์ รบกวนด้วยนะครับขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
หมายเหตุ* เฟตหรือทรานซิสเตอร์ก็ไม่รู้ที่ตัวเขียนว่า D41047 ข้างละ 2ตัว
            * หม้อแปลง 30 v 

farrut
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 08:28:16 PM »

ทรานซิสเตอร์คับ แล้วข้างละ500w ผมว่าคงไม่ถึง ไฟแค่30v อย่างมาก 15-20wเองคับ  คุณโดนหลอกแล้วหละคับ ไม่เป็นรัยคับสังคมแห่งเครื่องเสียงยังไม่สิ้นคนดีๆๆ  เอาแน่
warin.k
Full Member
member
**

คะแนน8

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 03:55:20 PM »

ใช่ครับ...เป็น OTL ไม่น่าเกิน 30 Watt ครับ. เพราะใช้ไฟเลี้ยงน้อย จะดัง 500wเป็นไปไม่ได้ครับ
แต่ otl รุ่นนี้คุ้นๆตานะ เขาไว้ฟังในบ้านเบาๆเพลินๆครับ...ใช่แอมป์ของรอย ใช่ป่าว...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์