ผมใช้ Ad-aware กับ Bitdefender และ avast 7 มันดีมั้ยคับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 03:54:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช้ Ad-aware กับ Bitdefender และ avast 7 มันดีมั้ยคับ  (อ่าน 9043 ครั้ง)
kongza16
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 06:49:05 PM »

บอกหน่อยคับ

kongza16
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 06:49:59 PM »

แล้วผมต้องใช้กี่โปรแกรมคับ   แล้วจะลบอันไหนดีอ่ะครับ บอกหน่อยผู้รู้

ขอบคุณมากๆ
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 11:47:12 PM »

ลบ Bitdefender ออก ใช้ Ad-aware กับ avast 7 ก็เพียงพอแล้วครับ หมั่นอัพเดตโปรแกรมบ่อยๆ

ลงโปรแกรมกำจัดไวรัสเกิน 1 ตัวระวังเครื่องแฮงค์นะ
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2007, 11:59:31 PM »

โปรแกรม AntyVirus ของค่าย Bitdefender มันก็ไม่ธรรมดานะ
ถ้าไม่ติดว่าใช้ค่าย Eset (Nod) อยู่แล้วละก็  ค่ายที่นึกถึงต่อไปก็คือ Bitdefender   Tongue
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2007, 12:05:24 AM »

โปรแกรม AntyVirus ของค่าย Bitdefender มันก็ไม่ธรรมดานะ
ถ้าไม่ติดว่าใช้ค่าย Eset (Nod) อยู่แล้วละก็  ค่ายที่นึกถึงต่อไปก็คือ Bitdefender   Tongue

พี่ครับ ผมเคยซื้อ Bit แผ่นแท้จากร้านคอมมาใช้ ไม่ได้เรื่องเลยครับ 300 บาทลิขสิทธิ์ไทยห่วยสุดๆ
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2007, 12:32:43 AM »

ป๋มใช้แต่ Kaspersky ครับ(สงสัยสะกดผิดแน่เลย) ขยันหา key เอา เพราะพวกบอกว่า Blacklist อยู่เรื่อยเลยอ่ะ ข้อเสียของตัวนี้ก็คือ ถ้ามัน scan startup แล้วหละก็เครื่องจะหน่วง ไปเยอะเหมือนกัน แต่การแจ้งเตือนทำได้ดี ยิ่งถ้าเป็น Internet security ยิ่งดีมากๆเลยหละ ลองหามาลองกันดูน่ะครับ

แต่ถ้ารองลงมา ยกให้ Avast ครับ อันอื่นเคยลองแล้วไม่ค่อยประทับใจสักเท่าไรนัก

kongza16
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2007, 09:41:21 AM »

ขอบคุนมากๆ  ผมจะลองดูนะครับ แต่ว่าผมชอบไอ avast7 อ่ะ กับ Ad-aware
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2007, 09:47:42 AM »

พี่ครับ ผมเคยซื้อ Bit แผ่นแท้จากร้านคอมมาใช้ ไม่ได้เรื่องเลยครับ 300 บาทลิขสิทธิ์ไทยห่วยสุดๆ
มันอยู่ที่คนใช้ครับ  Tongue
 Smiley

mbsamart
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2007, 09:49:12 AM »

ต่างคน ต่างใจ ต่างความคิด
ใช้อันไหนแล้วไม่ทำให้เครื่องมีอาการแปลกๆ ก็ใช้ไปเหอะครับ ตอนนี้แทบทุกตัวเหมือนจะนั่งรถบัสคันเดียวกัน แล้วแต่ใครจะนั่งอยู่ตรงส่วนไหนของรถ Tongue
ส่วนผมใช้ nod32 ขุดคุ้ยมันจนสนิทสนมรู้ไส้รู้พุงเกือบหมดแล้ว ตอนนี้กำลังทดสอบว่าที่เวอร์ชั่น 3 อยู่
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2007, 06:55:52 PM »

Smiley

หรอครับ
member
*

คะแนน673

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2007, 11:43:47 PM »

Smiley

หรอครับ

ใช่ครับ
ต่างคน ต่างใจ ต่างความคิด
ใช้อันไหนแล้วไม่ทำให้เครื่องมีอาการแปลกๆ ก็ใช้ไปเหอะครับ ตอนนี้แทบทุกตัวเหมือนจะนั่งรถบัสคันเดียวกัน แล้วแต่ใครจะนั่งอยู่ตรงส่วนไหนของรถ แลบลิ้น
ส่วนผมใช้ nod32 ขุดคุ้ยมันจนสนิทสนมรู้ไส้รู้พุงเกือบหมดแล้ว ตอนนี้กำลังทดสอบว่าที่เวอร์ชั่น 3 อยู่

ท่านมาดกล่าวไว้.ถูกต้องที่สุดครับ .

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 12:01:26 AM »

พี่ครับ วันนี้ผมไปลงโปรแกรม NOD32 บ้านแฟน ตามคำแนะนำ.................

1.ติดตั้ง "ndntenst.exe" ให้เรียบร้อย
2.หลังจากลงเสร็จมันจะให้รีสตาร์ต "ห้ามรีสตาร์ทเด็ดขาดนะครับ.
ผมเผลอกด Restart ไป จะเป็นอะไรหรือป่าวครับ ผมลืมไปเลยว่าห้าม Restart
ผมเลยแก้ปัญหาโดยการถอดโปรแกรมนี้ออกไปก่อนแล้วติดตั้งใหม่ตามคำแนะนำครับ

อ้างถึง
1.ติดตั้ง "ndntenst.exe" ให้เรียบร้อย
2.หลังจากลงเสร็จมันจะให้รีสตาร์ต ห้ามรีสตาร์ทเด็ดขาดนะครับ
3.ให้ทำการติดตั้งไฟล์ที่ชื่อว่า  "NOD32.FiX.v1.9-nsane.exe"
4.แล้วรีสตาร์ทเครื่องครับ

แล้วลองอัพเดตดู มันก็ใช้งานได้ปกตินะครับ ไม่ได้ขึ้นว่าหมดอายุอะไร[/quote]

มันจะเป็นอะไรมั๊ยครับ.......................... Sad
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 12:45:53 AM »

ถ้าใช้งานได้ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอก

แต่ตอนนี้เขาไปเล่นตัวนี้กันแล้ว  Tongue
ใน​นาม​ NOD32 ​รุ่นต่อไป ​

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 01:00:12 AM »

ถ้าใช้งานได้ก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอก

ครับ.... ผมว่าผมใช้ตัวที่พี่ให้มาก็เยี่ยมยอดอยู่แล้วครับ เอาไว้ให้เบื่อตัวเดิมก่อนแล้วกันครับ ( คงอีกนาน )

ที่กลัวมีปัญหาไม่ใช่อะไรหรอกพี่ พอดีวันนี้ไปลงที่บ้านแฟน ซึ่งผมเป็นความหวังเดียว ที่จะทำได้......................... Grin Grin Grin

อ้างถึง
ทั้งลงไดร์เวอร์ Printer พร้อมติดตั้ง Set เครื่อง เพิ่งถอยมาหมาดๆ Canon ip1700 , ทั้งกำจัดไวรัส Flashdrive ,

ทั้งลงโปรแกรมสแกนไวรัสตัวใหม่ให้ ( NOD32 ) คราวก่อนโน้น ซ่อม Minicompo Sony อาการจอ Display ไม่ติด

ที่ผมเกร็งไม่ใช่อะไรหรอกพี่ ไม่ว่าผมจะทำอะไร สายตาทุกๆคน ญาติพี่ป้าน้าอา อาเจ๊ก อาม่า ฯ จะจ้องมองการทำงานของผมทุก

ขั้นตอน หากผมทำแป๊ก คงแย่เลยพี่............................. Grin Grin Grin วันนี้ผมถึงบ้าน 5ทุ่มอ่ะครับ เรียกว่างานเข้าเลยทีเดียว

ฮะ..... เหนื่อย................  Grin Grin Grin
worathep-LSV team
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2007, 04:55:09 AM »

ขนาดเครื่องที่บ้านผม ผมยังใช้ Avast 4 Home edition ของฟรีอยู่เลย ใช้มาเกือบ 2 ปีแล้ว ทั้งๆที่ผมก็มีโปรแกรม NOD32 เก็บไว้ มันยังใช้ดี ไม่มีปัญหาอะไร ก็เลยยังไม่เปลี่ยนครับ ผมว่าโปรแกรมไวรัสแต่ละค่ายไม่ต่างกันมากหรอก จะต่างตอนใครจะบรรจุไวรัสใหม่ๆให้เรา update ได้เร็วกว่ากัน แต่ไม่กี่วันมันก็ update ทันกันหมดแหล่ะ  ผมเลยไม่ค่อย serious กับโปรแกรมไวรัสครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน673

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 10:47:31 AM »

พี่ครับ วันนี้ผมไปลงโปรแกรม NOD32 บ้านแฟน ตามคำแนะนำ.................

2.หลังจากลงเสร็จมันจะให้รีสตาร์ต "ห้ามรีสตาร์ทเด็ดขาดนะครับ.
ผมเผลอกด Restart ไป จะเป็นอะไรหรือป่าวครับ ผมลืมไปเลยว่าห้าม Restart
ผมเลยแก้ปัญหาโดยการถอดโปรแกรมนี้ออกไปก่อนแล้วติดตั้งใหม่ตามคำแนะนำครับ

อ้างถึง
2.หลังจากลงเสร็จมันจะให้รีสตาร์ต ห้ามรีสตาร์ทเด็ดขาดนะครับ
3.ให้ทำการติดตั้งไฟล์ที่ชื่อว่า  "NOD32.FiX.v1.9-nsane.exe"
4.แล้วรีสตาร์ทเครื่องครับ

แล้วลองอัพเดตดู มันก็ใช้งานได้ปกตินะครับ ไม่ได้ขึ้นว่าหมดอายุอะไร

มันจะเป็นอะไรมั๊ยครับ.......................... Sad
[/quote]
ถ้าทำตามคำแนะนำ แล้วไปกด รีสตาร์ททำไมครับ  Tongue

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2007, 11:15:00 AM »

ผมรีบไปหน่อยครับ ลืมไปเลย ( ที่บ้านผมเองก็ลงถูกวิธีนะครับ ) แต่ว่า โปรแกรมนั้นที่เผลอกด Restart

มันก็อัพเดตได้นี่ครับ ใช้ได้ปกติครับ................................. Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์