เกี่ยวกับwireless
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 09:48:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับwireless  (อ่าน 3117 ครั้ง)
hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« เมื่อ: เมษายน 12, 2010, 07:24:31 PM »

เป็นเครื่องโน๊ตบุ๊คกับpcครับ เครื่องโน๊ตบุ๊คตอนแรกเป็นwindows vistaอยู่ก็สามารถเข้าเน๊ตได้โดยระบบwirelessได้ ก็ลงwindows xp sp3แทนแต่ไม่สามารถเข้าเน็ตได้ระบบwirelessก็เจอระบบเครือข่ายหมดทุกอย่างสัณญาญก็เต็มครับครับแต่เข้าไม่ได้ ลืมไปครับใช้ie8ครับ  ตัวpcก็อาการเดียวกันเลยครับ ท่านใดเคยเจออาการนี้บ้างครับ Sad

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 03:58:16 AM »

มันไม่เกี่ยวกับ Vista หรือ XP หรอกครับ
มันต้องเข้า net ได้ทั้งนั้นแหละ
คุณทำอะไรผิดไปหรือเปล่า

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2010, 08:31:44 PM »

ขอบคุณมากครับ... ผมลองลงwindows7ก็เข้าเวบต่างๆไม่ได้เหมือนกันตามรูปที่ผมดูได้ความว่าตัวคอมกับ
ตัวwirelessสามารถติดต่อกันได้แล้ว แต่ตัวwirelessที่จะติดต่อไปยังเวบถูกตัดอยู่ ผมเลยเอาโทรศัพท์มือถือมาลองเช็คดูก็เข้าไปเวบต่างๆได้ปกติ งงจริงๆลองงมหามา2วันก็ไม่เจอวิธีแก้เลย ท่านใดพอทราบช่วยหน่อยครับ
whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2010, 12:23:46 AM »

เพิ่งเจออาการนี้สดๆร้อนๆเลยครับผม เป็นเหมือนกับว่าเป้นมีโมเด็มไวเลสของ TP link ที่ TOT แถมมาให้น่ะครับผม ใส่พาสไม่ได้เลย จะจับสัญญาณไม่ได้เลย แต่พอเอาพาสออกกลับจับสัญญาณเล่นได้ปกติเลยครับผม ยังไงลองเช็คเรื่องนี้ดูก่อนก้อได้นะครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์