เสียงดังตุ๊บ เวลาเปิด ปิดครับ แก้ยังไงดีครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 04:20:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังตุ๊บ เวลาเปิด ปิดครับ แก้ยังไงดีครับ  (อ่าน 4982 ครั้ง)
connect
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 04:18:01 PM »

ขอวงจรหน่วงไฟอีเล๊คโทรนิคแบบง่ายๆๆหน่อยครับ จะเอาไปหน่วงสายรีโมท

ผมต่อตรงครับ แล้วแยกมาเป็นสายรีโมทอีกเส้น เข้า ปรี ฟร้อน และแอมเลยครับ

ไม่ได้ต่อผ่านรีโมท ฟร้อนครับ

ขอวิธีหน่วงไฟ ซัก4 วิหน่อยครับ จะเอาไปหน่วงให้รีโมท ปรี กับฟร้อนดับทีหลังอะครับ

asnai
member
*

คะแนน7

จะเจริญต้องเคารพครูบาร์ อาจารย์

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 07:51:39 PM »

ju_ju!!ก็ใช้รีเลย์ 12 โวลท์กับc4700/35vคร่อมบวกลบของลีเลย์ ก็หน่วงเวลาได้แล้ว ( รีเลย์ตัวเล็กหน่อยน๊ะจ๊ะ)
 เยี่ยมมาก ถ้าอยากให้หน่วงเวลานานขึ้นก็ใช้cค่ามากขึ้น วิธี แบบบ้านนอก ไม่เอา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์