ผมมีลีซิเวอร์รุ่น M9 อาการกดไรไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 12:24:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีลีซิเวอร์รุ่น M9 อาการกดไรไม่ได้  (อ่าน 2058 ครั้ง)
birdpower1
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 03:35:24 PM »

ผมมีรีซิบเวอร์รุ่น M9 อาการกดไรไม่ได้พอกดแล้วมันบอกว่าไสขอมูลเพิ่มเติมครับแล้วต้องทำยังไงต่อครับ

birdpower1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 03:38:51 PM »

เพิ่มเติมนะครับหน้าจอปกติมันขึ้นบอกว่าเอ็นเตอร์ครับพอกดแล้วมันก็หายไปเลยจอมืดเหมือนปิดเครื่องเราต้องกดปิดแล้วเปิดเครื่องไหม่แล้วมันก็ขึ้นหน้าต่างเอ็นเตอร์อีกครับ
topman
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 07:49:30 PM »

ผมอยากช่วยนะครับ แต่เท่าที่อ่านคำถามแล้ว ยังไม่ค่อยจะเข้าใจ ครับ
คำถามของท่านคือ ท่านมี Receiver ของ ASTV  รุ่น M9 (ของเหมือนกัน กับ ยี่ห้อ มิราเคิล )
แล้ว หน้าจอ เปิดมา มันค้าง อยู่ แค่นั้น ท่านลองกด ดู ที่รีโมท ดูแล้วหรือยัง ครับ
เช่น กดคำว่า OK มีช่องรายการขึ้นมาหรือปล่าว หรือ กดปุ่มเมนู เพื่อเข้าไปแก้ไขค่า LNB
ท่านไม่ได้ แจ้งรายละเอียด ของจานดาวเทียมที่ท่านใช้มาเลย จึงไม่สามารถ จะบอกอะไรได้
ท่านใช้จานอะไร แบบไหน หัว LNB แบบไหน รับชมดาวเทียม ดวงไหน
มีรูปเครื่องรับ ประกอบด้วย ก็ดีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์