LCD Acer AL-1706 อาการนี้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 01:13:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LCD Acer AL-1706 อาการนี้ครับ  (อ่าน 4199 ครั้ง)
papman555
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:47:45 PM »

help!!! help!!!อาการเป็น เช่นนี้ครับ คือ จอมืดแต่ไฟแบ็คไลท์ติดครับ ไฟเขียวติดแต่ ไม่มีภาพครับ คิดว่าน่าจะเป็น ที่บอร์ด vdo อ่ะครับ พอจะมีแหล่งขาย บอร์ดรึป่าว รึว่าต้องตรวจสอบ จุดใดก่อนครับ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ  lv! lv! help!!! ขอบคุณ ขอบคุณ

Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:47:05 AM »

เสียที่วงจรHV ไม่เกี่ยวกับboard vdo หลงทางซะมั้ง ไม่เหมือน crt นะครับ  ฉงน งง

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:25:22 AM »

จอมืดแต่ไฟแบ็คไลท์ติด

ติดแบบไหนครับ  ติดแปลบเดียวแล้วดับ  หรือติดตลอด แต่ไม่มีภาพ   Embarrassed Embarrassed
papman555
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 12:13:42 PM »

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณติดตลอดแต่ไม่มีภาพครับ  help!!! help!!! help!!! lv! lv!
lakkana
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:00:17 AM »

เป็นที่ บอร์ด VDO หล่ะคับ ไม่หลงทางหรอก...
ไม่เกี่ยวกับ HI.V. เหรอกเพราะแบ็คไลท์มันติดตลอดเวลาไม่ใช่เหรอครับ
ถ้า HI.V. เสียแบ็คไลท์จะไม่ติด หรือว่าติดแป๊บเดียวแล้วดับไป...
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 11:21:11 AM »

เป็นที่ บอร์ด VDO หล่ะคับ ไม่หลงทางหรอก...
ไม่เกี่ยวกับ HI.V. เหรอกเพราะแบ็คไลท์มันติดตลอดเวลาไม่ใช่เหรอครับ
ถ้า HI.V. เสียแบ็คไลท์จะไม่ติด หรือว่าติดแป๊บเดียวแล้วดับไป...
[/qu
อ่านดีๆครับเค้าบอกว่า แบล็คไลท์ติด ไฟเขียวติดแต่ไม่มีภาพ  หากหลอดติดมันต้องมีแสงสิครับ  จกท หมายถึงหลอด led หน้าเครื่องมั้ย ที่ติด เท่านั้น ฉงน ตั้งคำถามให้ให้คนบอกเข้าได้คิดใช้ความน่าจะเป็นด้วย เพราะคนบอกไม่ได้อยู่ที่หน้าเครื่องเหมือนกับคุณ อาการเสียมีคุณเห็นคนเดียวเท่านั้น เดี๋ยวจะกลายเป็นคนบอกมาเถียงกันเอง  Sad

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
papman555
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:10:59 AM »

เยี่ยมมาก เยี่ยมมากคือเป็นยังงี้ครับ ถ้าปกติไม่ต่อสายVGA ไฟหน้าเครื่องจะเป็นสีเขียวแล้วเป็นสีส้มครับ แล้วต่อสาย VGA เข้าเครื่องไฟเป็นสีเขียว แต่ไม่มีภาพครับ ไฟแบ็คไลท์ ข้างหลังเครื่องติดครับ  lv! lv! lv! cry2!! cry2!! help!!! Cheesy Cheesy Cheesy 
Sukraksa
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:48:26 AM »

เป็นที่ บอร์ด VDO เสียหล่ะคับ ไม่เกี่ยวกับ HI.V. เพราะแบ็คไลท์มันติดตลอดเวลา ก็คือมันทำงานปกติรวมทั้ง Supply ด้วยครับ

...สิ่งใดๆไม่ใช่ของใครหมด ไม่ปรากฏว่าใครเป็นเจ้าของ
แม้เฝ้ารักเฝ้าหวงเฝ้าห่วงปอง  ก็จำต้องทิ้งไว้ในโลกา...
Sukraksa
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:55:33 AM »

ดูฟิวล์ที่เป็น Part SMT ที่บอร์ด VDO ด้วย

...สิ่งใดๆไม่ใช่ของใครหมด ไม่ปรากฏว่าใครเป็นเจ้าของ
แม้เฝ้ารักเฝ้าหวงเฝ้าห่วงปอง  ก็จำต้องทิ้งไว้ในโลกา...
papman555
member
*

คะแนน1

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:54:04 AM »

เยี่ยมมาก เยี่ยมมากดูทุกตัวแล้วครับ ไม่ขาดซักตัวเลย Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์