เซ็นทรัลล็อคไม่ทำงาน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 05:51:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นทรัลล็อคไม่ทำงาน  (อ่าน 9908 ครั้ง)
arthid_su
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 11:43:36 PM »

วันนี้รถผม Chevrolet Colorado 2.5 EX-Cab LS กดรีโมทประตูไม่ยอมเปิด ทั้งสองข้าง ต้องใช้กุญแจเปิด ตอนออกก็ต้องหมุนกระจกลงแล้วใช้กุญแจเปิดออก
พี่ๆ ช่างทุกท่าน อาจารย์ทุกท่าน ที่่มีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยครับว่าจะต้องตรวจเช็คยังไง

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 06:35:54 AM »

แล้วตอนล็อก กดล็อกได้ไหม

ตัวเปิดด้านในประตู ก็ปลดไม่ได้เหรอครับ

ผมเดาว่า ติดเองภายหลังไม่ใช่มากับรถ เพราะเห็นยังเป็นมือหมุนกระจก

ถ้าปลดไม่ได้อย่างเดียว ก็เป็นไปได้ว่า ตัวยิง หรือตัวทำหน้าที่ล็อกและปล
ดล็อกฝั่งคนขับ คงเสียครับ

ที่เคยเจอก็คือ
กดปลดล็อกจากรีไมทไม่ได้ ต้องล็อกเอง
ปลดล็อกแล้ว ฝั่งคนนั่งไม่ปลดด้วย ทำให้กดล็อกอีกไม่ได้ ต้องไปปลดล็อกฝั่งคนนั่งก่อน จะสั่งล็อกได้
สั่งปลดล็อกไม่ได้ แต่ปลดล็อกได้

ทุกอาการเป็นเพราะ ปืนยิง ฝั่งคนขับเสีย ซื้อมาเปลี่ยนเอง ที่อรม อันละ 200 มั้ง แต่เคยไปหาแถวๆ คลองถม 120 ทนพอกัน

ตอนนี้ก็เสีย สั่งล็อกไม่ได้แต่ปลดได้ 555

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 08:14:55 AM »

ตัวมอเตอร์มันเสียครับ เข้าศูนย์เปลี่ยน 2ข้างประมาณ 900กว่าครับ ซื้อมาเปลี่ยนเองก็ราคานี้ เปลี่ยนเองให้เมื่อยทำไม

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:11:52 AM »

เป็นสองข้างเลยเหรอครับ  สายสั่งงานหลุดหรือเปล่า  กดรีโมทมีเสียง หรือไฟกระพริบหรือเปล่าครับ (อย่าบอกนะว่าถ่านรีโมทหมด)

แต่ถ้ากลไก ประตูไม่เสียผมว่า น่าจะเปิดด้วยมือ จากข้างในออกได้นะครับ

รถรุ่นนี้ ผมเคยเอาไปติดเชนทรัลล็อค เหมือนกัน   

และปกติการใช้มือปลดล็อดและเปิดจากข้างในมันก็ต้องทำได้อยู่แล้ว

ใช้มานานหรือยังครับ  รถน่ะครับ lv! lv!

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
arthid_su
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:07:42 PM »

ส่งงานครับ สรุปแล้วตัวมอเตอร์ฝั่งคนขับเสียครับ  (คล้ายรูปปืน) ตอนนี้ยังไม่ได้ซื้อมาใส่ครับ ผมแก้ปัญหาโดยการเอา

arthid_su
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:19:08 PM »

แก้ปัญหาโดยการเอามอเตอร์ออกครับ  เหลือไว้แต่สัญญาณ กันขโมย
 ผมไม่ใช้เซ็นทรัลล็อคแล้วครับ

แสดงว่าอาการเกิดกับรถทุกคัน ที่ใช้ระบบนี้
  ยังไงก็ขอขอบคุณ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำที่ดี ขอบคุณครับ  wav!!
member
*

คะแนน955

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 01:22:52 PM »

ก็เป็นทุกคันแหละครับอยู่ที่การใช้งาน มากน้อยแค่ไหน อุปกรณ์มันมีอายุการใช้งาน แต่ของเทียมก็ตัวละ3ร้อยกว่าบาท ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
yindee13
member
*

คะแนน1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 01:20:45 PM »

ซื้อในอาคารศรีวรจักรซิครับ เซนทรัลล็อกชุดละ400เอง มีครบชุดเลย ปืน4อัน กล่องควบคุม สายไฟ เหล็กเกี่ยว ชุดรีโมทก้อไม่ถึงพัน
member
*

คะแนน955

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2010, 01:56:08 PM »

มันไม่เหมือนกันครับ แบบนั้นต้องเอามาดัดแปลงใส่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์