aspire 5050 เปิดเครื่องแล้วจอไม่ติดมีไฟเข้า
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 11:33:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: aspire 5050 เปิดเครื่องแล้วจอไม่ติดมีไฟเข้า  (อ่าน 4323 ครั้ง)
shinichikung
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 08:27:04 PM »

อยากสอบถามหน่อยครับ
ก่อนหน้านี้เครื่องผมยังใช้ได้แต่พอเปิดเพลงฟังก็จะเกิดอาการบลูสกรีนเลยแกะเครื่องมาอัดซิลิโคนใหม่เพราะคิดว่าน่าจะเกี่ยวกะความร้อนเครื่องเพราะเครื่องนี้ใช้มาก็3ปีกว่าได้แล้ว แล้วพอลองเปิดเครื่องดูตอนยังไม่ได้ประกอบก็ยังใช้ได้อยุ่ แต่พอประกอบคอมเส็ดก็เกิดอาการ
คือเปิดเครื่องแล้วไฟติดแต่จอดับ
เลยยกไปให้ร้านที่เซียร์ดู
ยกไปร้านแรกเค้าบอกว่าน่าจะเปนที่ชิบการ์ดจอถ้าเปลี่ยนอยุ่ที่3500กว่าได้
ผมเลยลองไปเช็กอีกร้านเค้าบอกว่าบอร์ดอาจจะช็อดถ้าซ่อมบอร์ดราคาไม่เกิน2500
ผมเลยอยากรุ้ว่าราคาอยุ่ประมาณนี้หรือเปล่า

ไครุ้ช่วยผมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ ขอบคุณ

pitisak
member
*

คะแนน1

IT HOUSE SINGBURI LAPTOP AND MOTHERBOARD REPAIR

pitisak_nimnoi@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 05:44:16 AM »

ราคาก้อประมาณที่ท่าทราบละครับ แต่ต้องหาร้านที่น่าเชื่อถือหน่อยนะครับ เพราะบางที่งานอาจออกมายิ่งกว่าเดิม ครับ  cry2!! เยี่ยมมาก

บริการรับซ่อม Notebook ซ่อมจอ Notebook ทุกอาการเสีย  ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
รับซ่อมเมนบอร์ด Notebook, PC ทุกอาการเสีย ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
จำหน่ายอะไหล่ Notebook, Mianboard, IC หายาก รับสั่งอะไหล่นำเข้า ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
จำหน่ายวงจร บล็อคไดอะแกรม Notebook เพี่อใช้ในงานซ่อม ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์