NOD32 Ver4 เข้า InterNet ทีไรตาแดงทุกครั้ง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 06:56:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NOD32 Ver4 เข้า InterNet ทีไรตาแดงทุกครั้ง  (อ่าน 25737 ครั้ง)
Pongsak Sk♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน62

« เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 03:12:32 PM »

เรียนอาจารย์ทุกท่านครับ.. ขอวิธีแก้ด้วยครับ

ผมใช้ NOD32 เวอร์ชั่น4 พอเข้า NET ทีไรตาก็แดงทุกครั้ง   ต้อง Update ตลอดเลยครับ..
 lv!

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 04:12:04 PM »

หา User และ Password มา Update ครับ ...
anuning
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน13

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 12:02:19 AM »

หา User และ Password มา Update ครับ ...
ผมขอต่อยอดกระทู้นี้นะครับ เพราะผมก็ใช้NOD32 V4 อยู่เหมือนกันครับ  ตอนนี้มันก็เหลืองบ้าง แดงบ้าง
ไม่ทราบว่าสีเหลืองหมายความว่าอย่างไรครับ    และก็สอบถามวิธีการหาUser และ Password มา Update ครับ ว่าหาได้จากที่ไหนบ้างครับ    และสามารถตั้งให้โปรแกรมอัปเดทตัวเองทุกครั้งที่เชื่อมต่อเน็ตได้ไหมครับ
และในกรณีที่ไม่ต่อเน็ท สามารถที่จะอัปเดทแบบออฟไลน์ ได้ไหมครับ หากทำได้มีขั้นตอนอย่างไรครับ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ผมยังด้อยประสบการณ์ทางด้านี้ครับ  lv!
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 06:15:07 AM »

nod32 Antivirus 4 ขึ้นตาสีแดงคือหมดอายุ...
แต่ถ้าขึ้นสีเหลือง(ดังรูปล่าง) คือ มันให้อัพเดทระบบวินโดว์ครับ.....

เว็บไซต์สำหรับอัพเดต Username และ Password
อ้างถึง

ถ้าหาก NOD32 ที่ท่านใช้อยู่ วันดีคืนดีมันถามหา Username และ Password ขึ้นมา สามารถเข้ามาค้นหาได้ที่นี่เลย..
-------------------------------------------------------------------------------------
ขั้นตอนการอัพเดทแบบออฟไลน์....ลองทำความเข้าใจดูตามนี้นะครับ....... Smiley
สร้างไฟล์ Offline Update NOD32 V.4

anuning
member
*

คะแนน13

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 06:53:11 AM »

ขอบพระคุณท่านD2058♥มากๆครับ    ท่านช่วยตอบกระทู้ผมตลอดเลย ขอบคุณจากใจครับ  ขอบคุณ
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 06:54:00 AM »

ขอบพระคุณท่านD2058♥มากๆครับ    ท่านช่วยตอบกระทู้ผมตลอดเลย ขอบคุณจากใจครับ  ขอบคุณ
Smiley  HAPPY2!! ...ยินดีครับผม... HAPPY2!!  Smiley
roithai
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 09:08:45 PM »

Nod32 ที่เคยใช้ก็ดีนะครับ แต่ของผมมันหมดอายุแล้วไม่ได้ต่อ มันอัฟเดตไม่ได้ ก็เลยรีมูฟไปแล้ว
ตอนนี้ผมใช้ Avast Antivirus เวอร์ชั่นฟรีอยู่ครับ(ลงทะเบียนแล้วใช้ฟรีได้เป็นปีเลยครับ) Embarrassed Embarrassed Embarrassed
เท่าที่ใช้มา 7-8เดือนผมว่าจะดีกว่าอย่างอื่นที่เคยใช้มานะ  ลองเข้าไปดูนะครับอาจจะชอบก็ได้
www.avast.com/free-antivirus-download  HAPPY2!! HAPPY2!!
anuning
member
*

คะแนน13

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2010, 09:57:34 PM »

Nod32 ที่เคยใช้ก็ดีนะครับ แต่ของผมมันหมดอายุแล้วไม่ได้ต่อ มันอัฟเดตไม่ได้ ก็เลยรีมูฟไปแล้ว
ตอนนี้ผมใช้ Avast Antivirus เวอร์ชั่นฟรีอยู่ครับ(ลงทะเบียนแล้วใช้ฟรีได้เป็นปีเลยครับ) Embarrassed Embarrassed Embarrassed
เท่าที่ใช้มา 7-8เดือนผมว่าจะดีกว่าอย่างอื่นที่เคยใช้มานะ  ลองเข้าไปดูนะครับอาจจะชอบก็ได้
www.avast.com/free-antivirus-download  HAPPY2!! HAPPY2!!
ขอบพระคุณครับที่แนะนำ ผมจะลองใช้งานและพิจรณาตามความเหมาะสมครับ    ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 05:42:59 PM »

ครับ อย่างที่บ้านผมไม่มี internet ครับ เราสามารถ โปรแกรมตัวนี้ไปอัพได้หรือเปล่าครับ โดยที่เรา อัพเดทฐานข้อมูลผ่าน แฟตไดร์ จากเครื่อง ที่มีอินเทอร์เน็ตน่ะครับ แล้วค่อยเอา แฟตไดร์ไปอัพที่บ้าน จะได้หรือเปล่าครับ เพราะที่บ้านก้อ ใช้ nod32 ver 4 ครับ ได้โปรดชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณ Kiss
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:12:34 AM »

ผมดาวน์โหลด ตัวโปรแกรม offline update Maker ที่ทำให้ดูในกระทู้น่ะครับ เปิดขึ้นมาแล้วมันเป็นแบบนี้น่ะครับ เกิดจากสาเหตุใดครับ คือในเครื่อง ผมจะมี nod 32 ver4 น่ะครับ 32bit ผมว่าจะทำไปอัพเดทที่บ้านน่ะครับ เพราะที่บ้าน ไม่มีเน็ตครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ มีรูปให้ดูครับ .
S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 08:04:12 AM »

สนับสนุนอย่างยิ่ง ตอนนี้มี ver ล่าสุดแล้ว ลองเอาใวรัสใปใส่ใว้ใน HDD ที่ว่างๆสักตัวและดูว่าโปรแกรมใหนจะช่วยคุณใด้ avast จะเร่ม scan ตั้งแต่เปิดเครื่องหรือก่อนวินโดวส์จะเริ่มทำงาน แต่ nod ใม่    บางเครื่องแค่ autorun ธรรมดา   nod ก็เดี้ยงแล้ว                ส่วนตัวใม่ใด้รังเกียจ nod 32 นะ แต่ถ้าจะเอาแบบทำงานใด้ 100% คุณต้องซื้อแน่นอน ที่ใช้กันทั่วใปโมยังใงมันก็ของปลอม   ตัวที่อัพใด้และใช้ใด้ตลอดแต่ของปลอมมันก็มีจริง ของผมก็มี 3-4 ตัว [ลูกค้าบางคนชอบ] แต่พอสั่ง scan กลับโดนใวรัสเล่นงานเสียเอง พูดให้เข้าใจง่ายๆ ตัวโต เสียงดัง แต่ทำอะใรใม่ใด้
kikkok_2531
member
*

คะแนน2

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:41:47 PM »

ผมดาวน์โหลด ตัวโปรแกรม offline update Maker ที่ทำให้ดูในกระทู้น่ะครับ เปิดขึ้นมาแล้วมันเป็นแบบนี้น่ะครับ เกิดจากสาเหตุใดครับ คือในเครื่อง ผมจะมี nod 32 ver4 น่ะครับ 32bit ผมว่าจะทำไปอัพเดทที่บ้านน่ะครับ เพราะที่บ้าน ไม่มีเน็ตครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ มีรูปให้ดูครับ .
เนื่องจากเป็นเวอร์ชั่นเก่าครับให้ทำการดาวโหลดเวอร์ชั้นใหม่มาติดตั้งครับ
สามารถดาวโหลดได้ในเวปตามที่  โปรแกรมแจ้งตอนมันเออเร่อนะคับ
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 08:37:00 AM »

http://www.hhuu.net/   HAPPY2!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์