TP-Link TD-8810 จะทำให้ดู CCTV ผ่านเน็ตยังไงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 06:43:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TP-Link TD-8810 จะทำให้ดู CCTV ผ่านเน็ตยังไงครับ  (อ่าน 5222 ครั้ง)
Marioac
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 12:13:34 PM »

1. ผมสมัคร Dynamic DNS จาก dyndns.com แล้ว
2. สร้าง Host เรียบร้อย และ Check ดูแล้วว่า IP ในเว็บตรงกับ IP ที่ Router
  ปัญหาคือ เมื่อผมใช้เครื่องที่อื่น เปิด IE และใส่ Host Name xxx.dyndns.org  ที่ตั้งไว้แล้ว เพื่อเรียกหน้า Config ของ Router 
  สิ่งที่เกิดขึ้นคือ มันจะขึ้นให้ใส่ User Name และ Password แต่ผมใส่แล้วกลับได้รับแจ้งว่า ไม่ถูกต้องและเข้าหน้า Config Router ไม่ได้
  โดยที่ผมลองใส่ทั้ง Username Password ตามที่เคยใช้ Config Router จากวง Lan และ User Name Password ตามที่ตั้งใน
   dyndns 
   ดังนั้นผมขอสอบถามว่า จะต้องทำการ Set ตรงไหนเพิ่งหรือไม่ครับ เป็นไปได้หรือไม่ว่า Router ยังไม่ได้เปิดให้ทำการ Config จากนอกวง Lan
   เลยทำให้ไม่สามารถเข้าถึงได้  และถ้าใช่ ไม่ทราบว่า Router รุ่นนี้ต้อง Set ตรงไหนครับ

CCTV ของผมมีอุปกรณ์ DVR ที่ต่อ Network ได้อยู่แล้ว โดยผ่าน Port 6100 และรองรับ DDNS ด้วยครับ แต่เบื้องต้นที่ผมทำ ผมยังไม่ได้ Forward Port
เพราะผมคิดว่า จะ Recheck ก่อนว่า Host ที่ตั้งไว้ สามารถใช้งาน Link กับ Router ได้แล้ว เลยกะว่าจะเข้าให้เห็นหน้า Config Router ก่อน
แต่ก็ยังเข้าไม่ได้

ช่วยหน่อยครับผม

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 02:43:42 PM »

ไปใช้เร้าเตอร์ ตัวอื่น  ยูสเซอร์และพาสเวิด ตัวนั้นมันคนละตัวกันนะครับในการเข้าไปปรับค่าคอนฟิก

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
camera
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 08:59:21 AM »

ผมมีวิธีทำครับลองทำดูนะ

ถ้าไม่ได้ก็ติดต่อมานะครับ

0817922861 โอ๋
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์