ติดตั้งเน็ตTrue สปีดลด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 12:55:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งเน็ตTrue สปีดลด  (อ่าน 6338 ครั้ง)
Peechainaruk ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

ช่างจำเป็น อยากจะเป็นช่าง.

« เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 12:35:32 AM »

ก่อนติดตั้งเน็ต True ไปเช็คสัญญาณที่ Trueshop เจ้าหน้าที่บอกว่าสามารถติดตั้งได้ถึง 8 M
แต่พอทำเรื่องขอติดตั้งให้เจ้าหน้าที่เช็คสัญญาณอีกที ปรากฏว่าเหลือแค่ 1 M ครับ มาเช็คโทรศัพย์ที่บ้านดู
ปรากฏว่าโทรศัพย์เสีย โทรเข้าออกไม่ได้ ผมอยากจะถามว่า ที่สัญญาณเน็ตลดจาก 8 M เหลือ 1 M เกี่ยวกับที่โทรศัพย์เสียด้วยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ (อยู่ซอยกันตนา บางใหญ่)

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 06:40:36 AM »

คุณซื้อเขากี่ M ครับ
โทรศัพท์เสียแล้วเล่น net ได้หรือครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:47:47 AM »

แจ้งให้เขามาแก้ไขให้ดีกว่าครับ 

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
member
*

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 10:51:59 AM »

คุณซื้อเขากี่ M ครับ
โทรศัพท์เสียแล้วเล่น net ได้หรือครับ

จะซื้อ 4 M ครับ แต่ให้เจ้าหน้าที่เช็คสัญญาณให้ เขาบอกว่าได้สูงสุดแค่ 1 M
แต่ก่อนหน้านี้เช็คได้ 8 M  ไม่เอาแค่เช็คสัญญาณเฉยๆ ครับ ยังไม่ได้เล่น
worathep-LSV team
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 11:32:06 AM »

ต้องติดต่อเจ้าหน้าที่ เราขอ 4M ถ้าได้ 1M เราก็อย่าเอาซิครับ
ไปซื้อกับบริษัทอื่นดีกว่า

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน32

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 03:21:07 PM »

lv!เดี๋ยวลองแก้ไขโทรศัพย์ให้ใช้งานได้ก่อนครับ แล้วให้เจ้าหน้าที่เช็คสัญญาณเน็ตให้ใหม่ แล้วจะมารายงานผลครับ ขอบคุณครับ.
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 12:31:59 PM »

ก่อนติดตั้งเน็ต True ไปเช็คสัญญาณที่ Trueshop เจ้าหน้าที่บอกว่าสามารถติดตั้งได้ถึง 8 M
แต่พอทำเรื่องขอติดตั้งให้เจ้าหน้าที่เช็คสัญญาณอีกที ปรากฏว่าเหลือแค่ 1 M ครับ
ต้องดูว่า จากบ้านเราไปถึงชุมสาย ระยะทางเกินข้อกำหนดหรือเปล่าครับ ถ้าไกลมาก ก็วิ่งไม่ถึงครับผม  Smiley
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 12:34:27 PM »

มาเช็คโทรศัพย์ที่บ้านดู
ปรากฏว่าโทรศัพย์เสีย โทรเข้าออกไม่ได้ ผมอยากจะถามว่า ที่สัญญาณเน็ตลดจาก 8 M เหลือ 1 M เกี่ยวกับที่โทรศัพย์เสียด้วยหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ (อยู่ซอยกันตนา บางใหญ่)
ถ้าสายขาด หรือสายมีปัญหา ก็เกี่ยวครับผม แต่หากว่าเป็นที่ การ์ดโทรศัพท์ที่ชุมสายไม่เกี่ยวกันครับ เพราะโทรศัพท์ กับสัญญาณเน็ตอุปกรณ์คนละตัวกันครับ เพียงแต่ว่าวิ่งรวมมาในสายเส้นเดียวกันครับ ถึงแม้ว่าโทรศัพท์จะเสีย(แต่สายโทรศัพท์ไม่ขาด) เน็ตก็ยังสามารถใช้งานได้ครับ  Smiley
member
*

คะแนน32

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 09:12:15 AM »

ต้องดูว่า จากบ้านเราไปถึงชุมสาย ระยะทางเกินข้อกำหนดหรือเปล่าครับ ถ้าไกลมาก ก็วิ่งไม่ถึงครับผม  Smiley

[/quote]

ผมก็ไม่ทราบหรอกครับว่าระยะห่างจากชุมสายเท่าไหร่ แต่ที่แครงใจก็เพราะว่าเจ้าหน้าที่
ที่เช็คให้ครั้งแรกได้ถึง 8 M แต่เอาเข้าจริงๆ จะติดตั้ง ได้แค่ 1 M  เศร้าจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์