โจรที่ปั้มน้ำมัน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 05:39:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โจรที่ปั้มน้ำมัน  (อ่าน 2098 ครั้ง)
wch
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 10:33:15 AM »

ปีใหม่ผมกลับบ้านที่ อุดร พอดี่ไปหาญาติที่ อ.หนองหาร อุดรพอกลับมาแวะเติมน้ำมันที่ปั้ม เพียว ขาเข้าอุดร ห่างจากอุดร 30 กม.พอเติมน้ำมันอยู่มีโจรใส่ชุดช่างเดินมาบอกให้เปิดฝากระโปรงหน้ารถจะเช็คเครื่องยนต์ให้ พอเปิดฝากระโปรงให้แล้ว เขาก็เช็คน้ำกลั่นของแบตดีก่อนกลับบ้านผมเติมแล้ว แล้วเขาก็มือจับที่สายส่งน้ำที่ออกจากหม้อน้ำเข้าเครื่อง แล้วบอกว่าน้ำยาหล่อเย็นหมดอายุแล้ว จู่ๆเขาก็เปิดฝาหม้อน้ำผมออกขณะเครื่องยังร้อนอยู่เลยแล้วชี้ให้ดูว่าน้ำยาหล่อเย็นไม่มีทำให้สายส่งน้ำกรอบ แล้วเขาก็เสนอว่า ถ้าเปลียนค่าแรงฟรีเสียแต่ค่านำ้ยาหล่อเย็น 150 บาท ผมก็วา่ถูกคีและอีกย่างผมใช้รถมา 2 ปีแล้วยังไม่เคยเปลียนก็เลยให้เขาเปลียน เขาทำเหมือนคล่องเลยแต่เปิดฝาหม้อน้ำแทนที่จะใช้หกเหลี่ยมแต่ใช้คีมหนุฝาแทน พอเขาไล่น้ำเก่าทิ้งแล้วเติมนำ้ยาหลอ่เย็น ผมสังเกตุขวดน้ำยาหล่อเย็นฝามีสองสีทั่งๆที่เป็นยี่ห้อเดียวกัน ผมลองหยิบขวดเปล่ามาดู ราคาติดที่ข้างขวด175 บาท แต่ช่างเติมให้ผม ตั้ง4ขวดผมสงสัยก็เลยถามคนที่มาด้วยกันเขาก็เป็นช่างเหมือนกันเขาบอกจริงๆแล้วเติมแค่ขวดเดียว พอเขาเติมเสร็จผมก็ถามเขาอีกว่าเท่าไหร่ เขาตอบว่า 600บาท ผมตกใจเลย เลยแย้งเขาว่า ตกลงกันที่ 150บาทไม่ช่เหรอ เขาบอกว่า 150 บาทต่อขวด เขาเติม 4ขวดก็ 600 บาท ผมไม่ยอม จ่าย เขาเลยลดลงเหลือขวดละ 100 บาท เป็น 400 บาทผมก็ไม่ยอมจ่ายอีกคิดว่าถ้าไม่ให้รถออกจากปั๊ม ก็จะโทรเรียกตำรวจ พอเขาเห็นว่ายังไงก็ไม่จ่ายเลย ถามผมว่าแล้วจะให้เขาเท่าสไหร่ ผมก็เลยจ่ายไป 150 บาท เลยขับรถออกจากปั๊มไปเลย
    เรื่องของผมคงเป็นอีก 1เรื่องที่จะเตือนพี่น้องไม่ให้หลงกลพวก 18 มงกุฎได้ ไม่เอา

prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2010, 10:28:38 AM »

หากินง่ายดีเนอะ แต่ว่าคุณลองเช็คระบบน้ำหล่อเย็นใหม่ดีกว่าไม่ทราบว่าใส่ของดีหรือว่าเป็นแค่น้ำเปล่าที่นำมาใส่ขวด  HAPPY2!!

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์