มีเรื่องจะถามครับ สำหรับแอม spl 4Ch [มีรูป]
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:24:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องจะถามครับ สำหรับแอม spl 4Ch [มีรูป]  (อ่าน 4005 ครั้ง)
Aekasit2
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 11:25:35 AM »

รูปทั่วๆไปครับ

มีคำถามจะถามครับผม
1.ราคา 3500 มือสองแพงไหม แล้วราคาปกติเท่าไหร่ครับ
2.ตัวนี้ถ้าจะเอาไปขับ ดอก 12 ว๊อยคู่ MTX 1 ตอก ได้ไหม แอมจะพังไหมครับ
3.ตอนปิดแอมป์ มีเสียงดังตุ๊บครับ โดยที่ต่อสวิท แยกแล้วด้วย และไม่ได้เปิดเพลงเลยนะครับ แค่ลองเปิดสวิทและปิด มันก็จะดังตอนปิด แต่ไฟที่ประดับในแอมป์ติดและดับก่อนครับ แต่ไฟของตัวแอมนั้น ติดช้าดับช้ากว่าไฟประดับในแอมป์

ขอบคุณมากๆๆ ครับผมๆ ขอบคุณ

soกุน
member
*

คะแนน7

sokul shop car audio

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 09:58:01 PM »

แพง ไม่เอา

sokul   shop    car  audio  in lumphun
pmeeshoots
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2010, 11:41:59 PM »

ผมว่าแพงไปนะ ราคาเท่า ๆกับของใหม่เลย ส่วนขับ 12 นิ้วได้อยู่แล้ว จะพังไม่พัง ก็อยู่ที่มือคุณ จะเล่น แรงเกินรึป่าวถ้าฟังธรรมดา ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ส่วนเวลาปิดมีเสียงตุ๊บ คงเป็นแอมน่าจะปิดก่อนปรีนะครับ ลองแก้ไขเรื่องการหน่วงเวลาที่ปรี ดี ๆ น่าจะหายนะ
Aekasit2
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2010, 06:15:32 PM »

ผมว่าแพงไปนะ ราคาเท่า ๆกับของใหม่เลย ส่วนขับ 12 นิ้วได้อยู่แล้ว จะพังไม่พัง ก็อยู่ที่มือคุณ จะเล่น แรงเกินรึป่าวถ้าฟังธรรมดา ไม่น่าจะมีปัญหาครับ ส่วนเวลาปิดมีเสียงตุ๊บ คงเป็นแอมน่าจะปิดก่อนปรีนะครับ ลองแก้ไขเรื่องการหน่วงเวลาที่ปรี ดี ๆ น่าจะหายนะ

เรื่องเสียงตุ๊บคือ ผมเปิดปิดสวิท รีโมท มันก็ตุ๊บแล้วครับ ไม่ต้องเปิดเครื่องเสียงเลยครับ แค่ลองเสียบสายลำโพง สายไฟ แล้วเปิดปิด มันก็จะดังตอนปิดครับ  ไม่ได้เสียบสายปรีเข้ามาเลย  Sad

ตัวนี้พอจะขับ 6 นิ้วได้ประมาณกี่ดอกครับ ถ้าจะขับ 6 นิ้ว 8 ดอก และแหลมจาน 8 ดอก ไหวไหมครับจะเอาไปขับในรถเก๋ง ครับ  ขอบคุณมากครับผม

เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์