ASUS X80L เมาทแพตค้าง คีย์บอร์ดกดไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 02:20:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ASUS X80L เมาทแพตค้าง คีย์บอร์ดกดไม่ได้  (อ่าน 4361 ครั้ง)
vhahaha
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2009, 10:59:32 AM »

ASUS X80L เมาทแพตค้าง คีย์บอร์ดกดไม่ได้   เวลากดมีเสียงร้อง ตี๊ด ตลอด
โปรแกรมวินโดว์ใช้งานได้ปกติ เสียบเมาท์ USB ใช้ได้ แต่คีย์บอร์ด usb กดแล้วมีเสียง ตี๊ดเหมือนกัน แล้วก็กดไม่ได้

อยากรู้วิธีแก้ไขครับ  รบกวนอาจารย์ทั้งหลายช่วยทีครับ lv!

vhahaha
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 06:47:30 PM »

เงียบกันหมดเลย
ตอนนี้ผมซ่อมจนดีขึ้นมานิดแระครับ

คราวนี้มันใช้ได้มั่งไม่ได้มั่งเปงทีๆครับ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 03:12:56 PM »

ต้องแยกก่อนน่ะครับ คีย์บร์อดของตัวโน๊ตบุ๊ค ใช้งานได้ปกติหรือเปล่าครับ แล้วที่กดมีเสียงตี๊ด นี่ มันคีย์บร์อด usb ที่เชื่อมต่อข้างนอกใช่ตามนี้น่ะครับ ลองต่อใช้อย่างใดอย่างหนึ่งซิครับ สำหรับ คีย์บร์อด usb prot หรือเม้าท์ usb ให้ถอดออก ต่อtest ทีละตัว ถ้าต่อคีย์บร์อด usb ใช้งานก็ ให้ถอดอุปกรณ์ที่เป็น usbออกให้หมด ให้เหลือแต่ คีย์บร์อดusb ว่ายังมีอาการ ตี๊ดอยู่หรือเปล่า ที่แก้ไขเบื้องต้นหละทำอะไรไปบ้างแล้วน่ะ ตรวจเซ็คไวรัส ด้วยน่ะ...ที่แนะนำให้ทดลอง ระบบ prot usb กัวเป็นที่ระบบไฟเลี้ยง prot usb ไม่พอ หรือ prot usb หลวม หรือคีย์บร์อด usb มีปัญหาประมาณนั้น ตรวจเซ็คใน Bios ด้วย มีการเปิดใช้งาน prot usb หมดหรือยัง ลองดูน่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์