พี่ครับรบกวนขอ driver soundcard yamaha native ds1 wdm ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 05:06:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับรบกวนขอ driver soundcard yamaha native ds1 wdm ครับ  (อ่าน 12464 ครั้ง)
T-C25 ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน34

« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 04:57:25 PM »

พอดีล้างวินโดว์ใหม่แล้วมันถามหาไดร์เวอร์ yamaha native ds1 wdm ผมหา google แล้วแต่โหลดไม่ได้เลยพี่ท่านใดพอจะมีบ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 07:33:29 PM »

ลองถอดการ์ดซาวมาดูว่าเป็น ชิบรุ่นไหนนะครับ เป็น yamaha 741 รึป่าวน่ะครับ
www.sound-drivers.com ลองเข้าไปดูล่ะกันนะครับ
T-C25 ♥
member
*

คะแนน34

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 09:31:29 PM »

ขอบคุณมากครับ เป็นชิป ymf 754 ครับ ตอนนี้ผมได้driver รุ่นนี้แล้วครับ แต่พอติดตั้งเสร็จเรียบร้อยมีเสียงเล่นเกมได้ปกติแต่เมื่อไหร่ที่
รีสตาร์ทแล้วboot จะเข้าวินด์ได้แค่หน้าที่มีโลโก้ วินโดว์แล้วก็ค้าง ทั้งๆที่การ์ดนี้ใช้กับเครื่องนี้ปกติดีก่อนที่จะลงวินโดว์ใหม่ ผมลองถอด
การ์ดออก ก็bootไม่ได้เลยลองsystem restoreกลับไปที่ก่อนที่จะลงไดร์เวอร์ ymf 754 ก็จะbootเข้าวินโดว์ได้ปกติ(ลืมบอกไปครับว่า
ซาวด์ออนบอร์ดมันเสียครับ)จำเป็นต้องใช้ซาวด์การ์ดเท่านั้นครับเลยไม่รู้จะทำยังไงดี เศร้าจัง ยังงงๆอยู่กับเสียงมา 2 วันแล้วครับ
พี่ท่านใดพอจะแนะวิธีใหม่ๆให้ลองแก้ไขได้บ้างครับ ขอบคุณครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ
whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:26:10 AM »

ลองย้ายช่องเสียบการ์ดดูนะครับ ถ้าย้ายการ์ดแล้วไม่หายเนี๊ย อาจต้องลองลง windows ใหม่ดูเผื่อเป็นที่ windows
T-C25 ♥
member
*

คะแนน34

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 12:03:20 PM »

เป็นที่ไดร์เวอร์ soundcard ครับ ตอนที่ยังไม่ลงไดร์เวอร์จะrebootกี่ครั้งก็ไม่เป็นไร แต่พอลงไดร์เวอร์ปุ๊บrebootเข้าวินโดว์ไม่ได้เลยครับเครื่องจะแฮงค์ไปเลยครับ ของเก่าก็ใช้วินโดว์ตัวเดียวกันครับ งง สงสัยต้องซื้อ soundcard ใหม่ครับ ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำครับ
 Cheesy Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์