มีหม้อน้ำรถยนตร์ BIG M ปี94หรือป่าวครับ มือสองก็ได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 05:14:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีหม้อน้ำรถยนตร์ BIG M ปี94หรือป่าวครับ มือสองก็ได้ครับ  (อ่าน 3442 ครั้ง)
barm_mr01
member
*

คะแนน7

แม้โลกนี้จะกว้างใหญแต่ไม่มีช่องว่างสำหรับคนที่แพ้

« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:08:16 AM »

ท่านไดมีหม้อน้ำรถยนตร์ BIG M ปี94ขายหรือป่าวครับ มือสองก็ได้ครับ หรือว่าพอจะรู้จักที่ไหนมีขายบ้างครับ ขอบคุณมากครับ พอดีรถที่บ้านหม้อน้ำรั่วครับ ไปเชื่อมมาแล้วหลายครั้งเลยอยากจะเปลี่ยนใหม่

MR01

BB-Green♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน54

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:45:08 PM »

ลองคุยปัญหากับร้านซ่อมหม้อน้ำดูครับไม่น่าจะถึงต้องเปลี่ยนลูกใหม่อะไหล่คู่ตัวรถจะมีคุณภาพดีครับ
ถ้าผุมากจริงๆก็เปลี่ยนเฉพาะรังผึ้งได้ครับใช้ผาเดิม ทนไม่ทนอยู่ที่ช่างบัดกรีครับ
และเปลี่ยนยางรองหม้อน้ำกับท่อยางหม้อน้ำด้วยเลยก็ได้ครับเพื่อลดแรงสะเทือน
อีกตัวก็ลูกยางแท่นเครื่องถ้าตายแรงสั่นของเครื่องจะไปเขย่าคอท่อยางหม้อน้ำ
อาจจะเป็นสาเหตุให้หม้อน้ำรั่วบ่อยได้ครับ
barm_mr01
member
*

คะแนน7

แม้โลกนี้จะกว้างใหญแต่ไม่มีช่องว่างสำหรับคนที่แพ้

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 03:15:31 PM »

ต้องขอขอบคุท่าน BB-Green น่ะครับที่มาให้ความรู้และคำแนะนำที่ดีๆๆผมจะลองไปสอบถามร้านที่รับทำหม้อน้ำดูครับ ขอบคุณ

MR01
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์