การแปลง cd รถยนต์pioneerให้ดูหนังได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 01:06:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแปลง cd รถยนต์pioneerให้ดูหนังได้  (อ่าน 13340 ครั้ง)
prasertsee
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 06:52:17 AM »

เรียนถามผู้รู้ว่าในกรณีเครื่องเล่น cd-mp3บางรุ่นที่ใส่การ์ดแปลงvcd แล้วขึ้ง no audio
แล้วหยุดอ่านแผ่นไปเลย  แต่ทำไมเครื่องที่เขาบอกว่าแปลงมาจากโรงงานมันยังสามารถ
เล่นได้  (ผมใส่แล้วไม่ยอมอ่านต่อเลย)
.....ได้แอบสอบถามร้านที่เขาติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์เขาบอกว่าตัดวงจร mute......
ไม่ทราบว่าเขาตัดอย่างไร...?       ผมลองต่อในแผงบอร์ดที่เขียนว่า cd muteลง
กราวด์  (ตอนเล่นปกติจะมีไฟ  5 v)แต่ไม่เวอร์คครับ Roll Eyes

pa86
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 12:18:27 AM »

สวัสดี Lips Sealed
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 08:33:34 AM »

ทำไม่ได้มันถูกปิดออพชั่นเล่นVCDมาจากโรงงานแล้วครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 09:13:03 AM »

เรียนถามผู้รู้ว่าในกรณีเครื่องเล่น cd-mp3บางรุ่นที่ใส่การ์ดแปลงvcd แล้วขึ้ง no audio
แล้วหยุดอ่านแผ่นไปเลย  แต่ทำไมเครื่องที่เขาบอกว่าแปลงมาจากโรงงานมันยังสามารถ
เล่นได้  (ผมใส่แล้วไม่ยอมอ่านต่อเลย)
.....ได้แอบสอบถามร้านที่เขาติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์เขาบอกว่าตัดวงจร mute......
ไม่ทราบว่าเขาตัดอย่างไร...?       ผมลองต่อในแผงบอร์ดที่เขียนว่า cd muteลง
กราวด์  (ตอนเล่นปกติจะมีไฟ  5 v)แต่ไม่เวอร์คครับ Roll Eyes
ถ้าจำเป็น   ทำได้ ให้ไช้ รีเลย์ เป็นตัวตัดต่อ   สัญญาณ    audio  ที่ถูก  ตัดเพื่อ เอาสัญญารเข้าไปวน  ออกมา    //ไม่ทราบว่าพอจะเข้าใจหรือเปล่า// โดยการใช้กดข้างนอกเอา ครับ   Smiley Smiley
pkkel
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 09:15:54 AM »

ย้ำๆๆ  ถ้าจำเป็น จริงๆ เป็น  ส่วนมากเขาจะบอกว่า ทำไม่ได้ ลองทำดู   Smiley
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 09:26:46 AM »

ที่เขาบอกมันไม่สามารถเล่นแผ่นVCDได้ คือใส่แผ่นพอ อ่านเป็นแผ่นVCDแล้วมันก็จะไม่เล่นให้ครับ  ผมเข้าใจว่าอย่างนั้นนะ ไม่ใช่ว่าเครื่องมันมิ้วส์เสียง

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 09:39:27 AM »

สวัสดี ครับ ท่าน  e21xeq  ผมเข้าใจ ท่าน prasertsee ว่า  แปลง เป็น //อ้างถึง.... cd-mp3บางรุ่นที่ใส่การ์ดแปลงvcd แล้วขึ้ง no audio// นั้นหมายความว่า ท่าน  prasertsee  คงจะตัด/ต่อ สัญญาณ  Audio ผ่าน ตัวแปลงแล้วเข้าไปในเครื่อง อีก ครั้ง ทำให้เครื่อง  No Audio ได้ ถ้าเครื่องที่ไม่ใช่  cd-mp3 ไม่เป็นไร ครับ ไช้ได้เลย    เพราะที่ทำๆมาจะมีปัญหา ที่ตรงนี้   เกือบทุก ยี่ห้อที่เป็น   cd-mp3  ครับ ท่าน   e21xeq  เดี๋ยวลองให้ ท่าน เจ้าของกระทู้ขึ้นมาให้รายละเอียด อีกที ครับ   Smiley
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 09:44:03 AM »

ข้อมูล  เมือง นอก   ไม่ว่า ซีดี อะไร ที่มี สัญญาณ    RF   /  EFM   แปลงได้หมดครับ  Smiley
member
*

คะแนน955

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 10:04:35 AM »

no audio แล้วหยุดอ่านแผ่นไปเลย

pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 10:26:21 AM »

นั่น แหละครับ ท่าน   e21xeq   ต้องไช้  รีเลย์   ครับ Smiley
JENDA
member
*

คะแนน2

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 09:46:04 PM »

แล้วถ้าcd com ละครับจะทำได้ไหมครับ ใส่แผ่นอะไรมันก็อ่านแต่ไม่มีเสียง จะให้มีเสียงและภาพ จะได้ไหมครับ Sad
nj audio
member
*

คะแนน-1

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 09:50:42 PM »

ผมเคยใส่รีเลย์แล้วใช้ไม่ได้ครับ ต้องตัดต่อวงจรเอาครับ
 Cool
ms
วีไอพี
member

คะแนน17

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 07:42:29 PM »

น่าสนใจลูกค้าถามบ่อยครับตอบไปว่าทำไม่ได้  ทำไม่ได้  ท่านบอกว่าทำได้โดยการใส่รีเลย์  รบกวนท่าน  pkkel  ให้ความรู้หน่อยครับต่อรีเลย์แบบไหนขอความรู้หน่อยครับ Cheesy Smiley

apisit sombutdee
member
*

คะแนน2

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2007, 09:30:39 PM »

ผมว่านะครับ  ให้ลองใส่แผ่น  VCD  เข้าไปถ้าเครื่องอ่านได้   ตัวเลขวิ่ง   แปลงได้หมดทุกเครื่อง   เรื่องเสียง   ถ้าแปลงกันจริงๆ
ต้องตัดต่อในปริ้น     ส่วนวงจร  มิ้ว   ต้องลอยทุกเครื่องครับ   ไม่งั้นจะมีเสียงประหลาดตอนเปิดครับ.
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:38:01 AM »

น่าสนใจลูกค้าถามบ่อยครับตอบไปว่าทำไม่ได้  ทำไม่ได้  ท่านบอกว่าทำได้โดยการใส่รีเลย์  รบกวนท่าน  pkkel  ให้ความรู้หน่อยครับต่อรีเลย์แบบไหนขอความรู้หน่อยครับ Cheesy Smiley

ขออภัยไม่ได้เข้ามาดู   ท่านเอาเสียง ออดิโอ ที่ออกมาจาก  ตัวแปลงมาเข้าที่ รีเลย์  8 ขา  ผ่านไปใช้ งานแทน 11**ย้ำๆๆ  ถ้าจำเป็น จริงๆ-** เพราะว่าปกติไม่มีใครเขาทำกัน   ต่อ...11ที่จะวนไปเข้า  ออดิโอของ  วิทยุเดิม  ที่ตัดต่อเหมือนธรรดาทั่วไป แล้วเอา ขารีเลย์ที่เหลือไปตัดออดิโอ เดิมทิ้ง  ท่านก็คงจะถามว่า ตัวรีเลย์ เอาอะไรมาสั่งงาน ให้มันทำงาน    ทำสวิทกดเอาภายนอกครับ  ติดไว้ที่ใกล้วิทยุ เวลาจะฟังเสียง  Mp3 ก็กด ออน เลือกเอา แต่ถ้าจะฟัง  Cd VCD  ก็ ออ๊ฟ ซะ  ผมถึงเน้นว่า  ถ้าจำเป็น จริงๆ  ไงครับ  เรื่องนี้ผมทำไปนานแล้ว  ลองทำดูนะครับ  เดี๋ยวก็ได้  แล้วท่านจะเก่งมากเลยจ๊อต Smiley Smiley Smiley
pkkel
member
*

คะแนน181

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:39:25 AM »

ผมว่านะครับ  ให้ลองใส่แผ่น  VCD  เข้าไปถ้าเครื่องอ่านได้   ตัวเลขวิ่ง   แปลงได้หมดทุกเครื่อง   เรื่องเสียง   ถ้าแปลงกันจริงๆ
ต้องตัดต่อในปริ้น     ส่วนวงจร  มิ้ว   ต้องลอยทุกเครื่องครับ   ไม่งั้นจะมีเสียงประหลาดตอนเปิดครับ.
เห็นด้วยครับ  Smiley
ms
วีไอพี
member

คะแนน17

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2007, 08:17:20 PM »

ขอบคุณครับ  สำหรับCD/MP3 ใส่แผ่นVCD  ไปแล้วหยุดเล่นหน้าจอขึ้น no audio แปลงได้หรือเปล่าครับ  ใครรู้บ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์