แย่แล้วผมใช้โปรแกรมรีเซตหมึก samsung ml-1640 ยังไม่เสร็จไฟดับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:58:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แย่แล้วผมใช้โปรแกรมรีเซตหมึก samsung ml-1640 ยังไม่เสร็จไฟดับ  (อ่าน 10124 ครั้ง)
safety001
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 08:36:42 PM »

แย่แล้วผมใช้โปรแกรมรีเซตหมึก samsung ml-1640 ยังไม่เสร็จไฟดับ

เปิดเครื่องแล้วไฟแสดงสถานะขึ้นแวบเดียวดับ  ใช้ไม่ได้เลยครับ

ทำไงดี   เศร้าจัง

ท่านผู้รู้ช่วยทีขอบคุณมากมายครับ

s-nu
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:43:36 AM »

เปรี่ยนตลับหมึกไหม่ครับ
แต่ต้องเป็นตลับที่มีชิบนะครับตลับเดิมที่
มากลับเครื่องเป็นแค่ตลับสตาสเตอร์ไช้ได้แค่กับ
คลังแลก(ครั้งเดียว)ครั้งที่สองต้องเป็นตลับที่มีชิบถึงจะไช้งานได้ครับ
นอกจากจะรีเซ็ตบอร์ดหลอกโดยไม่ต้องไส่ชิบครับทำได้จริงและผมทำไห้ลูกค้ามาหลายเครื่องแล้ว
ลองดูครับ
kolf
member
*

คะแนน6

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:29:25 PM »

มันน่าจะเป็นฟิวส์น่ะ

เปลี่ยนฟิวคับ ดู แอมด้วยน่ะ 0.063mA
kolf
member
*

คะแนน6

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:43:07 PM »

มันน่าจะเป็นฟิวส์น่ะ

เปลี่ยนฟิวคับ ดู แอมด้วยน่ะ 0.063mA
IN TAKCOM
member
*

คะแนน1

ละอ่อนฝึกหัด

in000000000@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:50:14 PM »

รุ๋นนี้คุนๆๆผมเติมหมึกให้ลูกค้าไป
ใช่รุ่นท่ตัวดำๆๆใช่ป่าวครับ
ถ้าใช่ลองโหลดพายอับเดชเมมบอร์ต
มาลองดูครับผมทำหลายเครืองแล้วครับ
เติมหมึกแล้วใช้ไม่ใด้ถ้าอับเดชเมมบอร์ตแล้วใช้ใด้ครับ
sutint
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 10:35:21 AM »

help!!! Kissเจอมายังไม่ได้ลอง ของนอกนะ
1640reset
1: open up the printer's back cover
[you will find there two boards... you need to focus on the smaller one]

2: find the 93c66 chip [it's a tiny chip on the board as shown in this picture: http://img528.imageshack.us/img528/7835/reset.jpg the chip you are looking for is the one that has that green wire on it... yours won't have the wire on it...]

3: focus on pins 1 & 4 [looking at the picture will help you identify them... in the picture... it's the two pins that are connected with the green wire]

4: as soldering might be difficult [it was for me Tongue] you can find a paper clip, open it up... and connect the two ends to the two pins [imagine that the green wire is actually your paper clip] IMPORTANT: don't touch the paper clip with your fingers, use some nippers [gosh Smiley) i don't know the word in english for this Tongue ... it's "cleste" or "patent" in romanian]

5: as you have the paper clip connected, turn the printer on... wait for 15 seconds...

[if you will pay attention to the control light on the front of the printer... you will notice that it will be red for a while, and then green... don't exactly know the order Tongue]

6: turn the printer off... disconnect the paper clip...

7: put the cover back...

further actions: when your printer will stop printing after other 2100 pages... just repeat steps 1 to 7 [7 being the most important, obviously Tongue]

hope this helps... i ain't got any other useful information to provide for succeeding in this process [manka is still the MAN Tongue]

yours
EgkYa
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:15:50 AM »

ที่หลังไม่ต้องใช้โปรรีเซ็ตก็ได้นะครับทำตามรูปเลย จั๊มขาไอซี ที่แผงวงจรด้านหลัง

pavut
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 08:32:02 AM »

ถ้ายังแก้ไม่ได้โทรมาครับ 089-6769755 ต้อง
sutint
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 03:58:52 PM »

แปลด้วยกูเกิล

1640reset
1 : เปิดขึ้นของเครื่องพิมพ์ปกหลัง
[คุณจะพบมีสองแผง ... ที่คุณต้องมุ่งเน้นหนึ่งขนาดเล็กที่]

2 : หาชิป 93c66 [มันเป็นชิปเล็ก ๆบนบอร์ดดังแสดงในภาพนี้ : http://img528.imageshack.us/img528/7835/reset.jpg ชิปคุณกำลังมองหาเป็นสิ่งหนึ่งที่มี สายไฟสีเขียวที่บนมัน ... คุณจะไม่ได้มีสายไฟในนั้น ... ]

3 : มุ่งเน้นขาที่ 1 และ 4 [ดูที่ภาพจะช่วยคุณระบุพวกเขา ... ในภาพ ... มันสองขาที่เชื่อมต่อด้วยสายไฟสีเขียว]

4 : เป็นบัดกรีอาจจะยาก [มันเป็นสำหรับฉัน] คุณสามารถค้นหาคลิปหนีบกระดาษที่เปิดขึ้น ... และเชื่อมต่อทั้งสองปลายที่สองหมุด [คิดว่าสายสีเขียวที่เป็นจริงคลิปหนีบกระดาษของคุณ] สำคัญ : ไม่ได้สัมผัสคลิปหนีบกระดาษด้วยมือของคุณให้ใช้คีมตัดบาง [เอ้ย) ผมไม่ทราบว่าคำในภาษาอังกฤษสำหรับ นี้ ... มัน"cleste"หรือ"สิทธิบัตร"ในโรมาเนีย]

5 :ที่คุณได้คลิปหนีบกระดาษที่เชื่อมต่ออยู่ให้เปิดเครื่องพิมพ์ ... รอเป็นเวลา 15 วินาที ...

[ถ้าคุณจะต้องใส่ใจกับการควบคุมแสงที่ด้านหน้าของเครื่องพิมพ์ที่ ... คุณจะสังเกตเห็นว่ามันจะเป็นสีแดงชั่วขณะหนึ่งจากนั้นสีเขียว ... ไม่ทราบว่าการสั่งซื้อ]

6 : เปิดเครื่องพิมพ์ปิด ... ถอดคลิปหนีบกระดาษ ...

7 : ใส่ฝาครอบกลับ ...

การกระทำต่อไป : เมื่อเครื่องพิมพ์ของคุณจะหยุดการพิมพ์หลังจาก 2100 หน้า ... ทำซ้ำขั้นตอนที่ 1 ถึง 7 [7 ถูกที่สำคัญที่สุดที่เห็นได้ชัด]
sutint
member
*

คะแนน0

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 04:02:08 PM »

สรุปง่ายๆคือให้จั๊มขา1และ4 ICเบอร์ 93c66 แล้วเปิดครื่อง15วิ สังเกตุไฟแดงกลายเป็นเขียว ก็ปิดเครื่องแล้วเอาจั๊มออก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์