FAX Panasonic kx-fp342
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 07:56:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FAX Panasonic kx-fp342  (อ่าน 4214 ครั้ง)
koneakkeiw
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 03:58:24 PM »

ไม่กินกระดาษครับ  ด้านที่ส่ง  แฟกซ์   งง  มาก   ลองถอดดูแล้ว  ตอนแรกใช่ได้
พอใช้ไปสักแปป  ใช้ไม่ได้  มันขึ้น  ว่า   INSERT   DOCUMENT    ครับ
แต่ผมลองกด    HELP   ค้างไว้  มันปลิ้น  ออก มาเป็นแบบนี้ครับ   
ขอกวนท่านผู้รู้ชี้แนะทีครับ

HOW  TO  PRINT  HELP  LIST

TO  PRINT  HELP  LIST

1.PRESS  THE  HELP  BUTTON  UNTIN  THE DISLAY  SHOWS  THE  FEATURE  YOU  WOULD  LIKE  HELP   WITN

2.PRESS  THE  START  ( SET ) BUTTON  TO  START  PRINTING

DISPLAY                                                        CONTENTS

QUICK  SET  UP                                                  SETTING  THE  DATE  TIME  YOUR LOGO  AND FAX NUMBER

FEATURE  LIST                                                      HOW TO PROGRAM YOUR FAX MACHINE

DIRECTORY                                                            STORING  NAMES  IN THE DIRECTORY  AND USING THEM

FAX RECEIVING                                                     HOW TO SET YOUR FAX MACHINE TO RECEIVE FAZES

COPIER                                                                HOW TO SET  THE  COPIER  FUNCTION

REPORTS                                                               LIST   OF  AVAILABEL  REPORTS

CALLER  ID                                                            HOW  TO  USE  THE  CALLER  ID

เนี้ยครับ  มันขึ้นแบบนี้หมายความว่าไงครับ

barm_mr01
member
*

คะแนน7

แม้โลกนี้จะกว้างใหญแต่ไม่มีช่องว่างสำหรับคนที่แพ้

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 01:05:36 PM »

เท่าที่เคยเจอกับเครื่อง print น่ะครับ ตามที่คุณบอกเลยคือไม่ดึงกระดาษตรงจุดนี้ต้องถอดออกมาดูครับ แล้วจะเห็นลูกยางดึงกระดาษผมว่าน่าจะเสื่อมสภาพน่ะครับเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่าหรือไม่ก็หาอะไหล่ลูกยางจาดเครื่องอื่นมาดัดแปลงใส่แล้วลองทดสอบดูครับ เออย่าลืมหยอดน้ำมันเฟืองลองดูครับเป็นแนวทาง

MR01
koneakkeiw
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 01:30:49 PM »

ครับ  พี่  ตอนนี้ มันขึ้น  INSERT  DOCUMENT  ครับ   มันคืออะไรครับ
ให้ตัวดึ่งกระดาษ  เด๋วผมลองเปลี่ยนดูครับ

lv! lv! lv! lv! lv!
taonew
member
*

คะแนน15

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:36:36 PM »

มันไม่เจอกระดาษครับ ลองเช็คเซ็นเซอร์ดูครับ
twitter
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 12:47:54 AM »

ให้เช็คSWITCH 2ตัวที่ติดอยู่ที่ฝาด้านหน้า ถ้าเสียให้เปลี่ยนหรือขัดด้วยน้ำยาบัซโซ่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์