ท่านใดมีเครื่อง HP PSC 1410All-in-One ที่เสียแล้วบ้าง ผมขอซื้อต่อครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 08:35:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีเครื่อง HP PSC 1410All-in-One ที่เสียแล้วบ้าง ผมขอซื้อต่อครับ  (อ่าน 5138 ครั้ง)
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 11:23:52 AM »

หรือ รุ่นที่หัววงจรพัวพ่นหมึกยังดี แต่ว่าเสียอย่างอื่นที่ไม่ซ่อมแล้ว เก็บไว้เฉยๆบ้างผมต้องการซื้อเพื่อที่จะเอาวงจรหัวพ่นหมึก
มาใส่เครื่องของผมที่วงจรหัวพ่นหมึกเสีย หรือมีเครื่องรุ่นที่ใช้วงจรหัวพ่นหมึกที่ใช้กันได้ ผมขอซื้อครับใครมี ถ้าจะขาย
     ผมยินดีซื้อให้บอกราคามาเลยครับ ผมยังเสียดายเครื่องนี้ของผม เพราะมันใช้เข้ามือดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าน้ะครับ   ขอบคุณ lv! Kiss

comvirus
member
*

คะแนน5

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 11:49:19 PM »

งง วงจรหัวพ่นหมึก  บอร์ดรึป่าว รุ่นนี้ใช้ตลับหมึกเบอร์ 21 22 วงจรหัวพ่นมันก็ติดอยู่ที่ตลับหมึก
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 08:55:09 AM »

อ้อครับ เป็นบอร์ดที่ต่อสายแพร์ไปหาตลับหมึกนั่นแหละครับ ผมลองยกไปหาช่างที่ว่าซ่อมเก่งๆใน จ.ว มาแล้ว
พอเล่าอาการให้ฟัง เขาก็บอกว่า หัวพ่นหมึกช็อตแล้ว ผมก็เรียกตามครับ ลองเปลี่ยนตลับใหม่ๆมาใส่ก็อาการ เดิม
คือตอนสั่งปริ๊นท์งานมันก็ทำ แต่ทำได้นิดเดียวแล้วหยุด กระพริบตัว E ครับจะสั่งอะไรไม่ได้แล้วจะเลิกการพิมพ์
ก็เฉย ต้องปิดเครื่อง แล้วรีสตาร์ท คอมฯ ใหม่ทุกครั้ง พอเปิดใหม่มันก็จะพิมฑ์แต่ก็หยุดกระพริบอีก เป็นอยู่แบบนี้
ตลอดเลย ช่างเขาบอกว่าการซ่อมนี้ ราคาน้องๆซื้อเครื่องใหม่ครับ ผมก็เลยมาโพสถาม นี่แหล่ะ และเรียกชื่อตามครับ งง Kiss
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:06:55 AM »

ผมมี 1210 อยู่ตัวหนึ่ง หมึกหมด
ผมไม่ได้ใช้ ลุงเคี้ยงมากรุงเทพเมื่อไร
มาเอาไปเลย 
ผมให้ฟรีครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:44:50 AM »

โอ้ขอบคุณมากๆครับ ท่าน อ.วรเทพ แต่ว่าผมไม่ค่อยได้เข้าไปบ่อยน้ะถ้าจะกรุณาส่งเป็น พ.ก.ง มาให้ได้มั้ยล่ะครับ ชักใจร้อน
อยากได้เร็วๆขึ้นมาแล้วครับ ส่งเป็นพ.ก.ง. ท่าน อ.วรเทพ ก็คิดรวมเป็นค่าอะไรต่อมิอะไรมาเลยเป็น พ.ก.ง ไปในตัว อย่าให้ขาด
ทุนน้ะครับ ด้วยความยินดี เลยขอบคุณมากๆเลยครับ เอาไว้ให้ท่านว่างก่อนก็ได้แล้วค่อยส่งมาก็ได้ครับ ขอบคุณอีกครั้งหนึ่งครับ lv! ดีใจจัง เอาแน่ Embarrassed
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 11:04:46 AM »

วันนี้ไม่ทัน พรุ่งนี้ตอนสายๆส่งให้ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 01:38:43 PM »

ขอบคุณมากครับ Cheesy lv! Kiss
ttthiwa ♥
วีไอพี
member

คะแนน115

อนัตตา

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 04:19:28 PM »

แวะมาดู กระทู้ลุงเคี้ยงบ้างครับ

เพราะมันใช้เข้ามือดีครับ (ลุงเคี้ยง)

พริ้นเตอร์หรืออะไรครับ ใช้มือ..... อิอิ
anuter
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 01:39:10 PM »

คือว่า ผมมีพวกปริ้นเตอร์เก่าๆที่ชอบชื้อมารื้อเล่นเยอะครับ (ชื้อตามเปิดท้าย100-200บาท) มีทั้งดีและเสีย หลายยี่ห้อครับ อยากได้อะไรลองถามมาได้ครับ anuter@sanook.com
member
*

คะแนน1138

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 04:05:47 PM »

แวะมาดู กระทู้ลุงเคี้ยงบ้างครับ

เพราะมันใช้เข้ามือดีครับ (ลุงเคี้ยง)

พริ้นเตอร์หรืออะไรครับ ใช้มือ..... อิอิ

ปริ๊นเตอร์ครับที่ใช้เข้ามือ ก็คือพูดง่ายๆว่ามันใช้ง่ายและคล่องตัวดีครับ ความเร็วในการ รับคำสั่งนี้ผมว่า
ยี่ห้อแคนน่อนแพ้ขาดครับ ยี่ห้อ HP พอเราสั่งพิมพ์ มันก็เริ่มมีเสียงดัง คร่อกแคร่ก สองสามครั้งก็ ทำงาน
เลยครับ นี่แหล่ะมั้งที่ผมพูดว่ามันใช้เข้ามือ งัยครับ อ้อ คุณ ทิวา ผมเอารูปที่ปริ๊นจากหมึกที่ คุณส่งมาให้
ทดลอง เอามาลงในหัวข้อแจกกันฟรีๆ มาลงให้คุณดูแล้ว และส่งให้ไปทาง เมล์แล้วด้วยครับ >ลองดูรูปครับ< ping!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์