ขอคำแนะนำ วิธีแกะ LQ2090
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 11:20:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ วิธีแกะ LQ2090  (อ่าน 2624 ครั้ง)
atic
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 01:46:33 PM »

รบกวนขอวิธี แกะ LQ2090 เนื่องจาก เปิดสวิตท์ แล้วไม่มีไฟอะไรติดสักอย่าง
จะแกะออกเพื่อตรวจหา การจ่ายไฟเข้าเครื่อง

taonew
member
*

คะแนน15

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 08:55:17 PM »

เท่าที่จำได้นะครับ
เอาน็อต หลังเครื่องออก (3 ตัว)
เปิดฝากครอบบนออก วิธี ถ้าอยู่หน้าเครื่อง จับซ้ายขวาบนฝาครอบ ดึงเข้ามาหาเรา
เอาตลับผ้าหมึกออก เอาล็อกที่ติดกับหัวเข็มดึงขึ้น จับตลับผ้าหมึก หมุนขึ้น ยกได้เลย
Paper Eject ตัวที่หนีบกระดาษ ที่อยู่บนแกนสีดำยาว มีล็อก ซ้าย ขวา บีบ ดันไปข้างหลัง ยกขึ้น
Tracktor ฟีดกระดาษต่อเนื่องหลังออก โดยบีบล็อกซ้าย ขวา ดันเข้ามาหาเรานิดหึ่ง ยกขึ้น
ฝาหน้า ปุ่มที่เรากด ๆ ใช้ไขควงแบน แทงจากด้านในที่เราใส่ผ้าหมึก จะมีล็อกอยู่ ปลดสายแพรออก
โครงเครื่อง มีล็อก ซ้าย ขวา ด้านหน้ามุมข้าง ใช้ไขควงแบน งัด ยกโครงขึ้นทีละข้าง ระวังหัก ตัวนี้หักบ่อย
เรียบร้อยครับ จะเห็นไส้พุงว่ามีเท่าได
ลองทำดูครับ
atic
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 12:55:39 AM »

ขอบคุณมากครับ  แกะได้แล้ว  ตรวจเช็คไฟไม้เข้า พบสวิทย์เปิดปิด มีปัญหา มีฝุ่นจากเศษกระดาษเข้าไปอุดหน้าสัมผัส
มากมาย แกะรื้อเอาฝุ่นออก ปัญหาไฟเข้าบ้างไม่เข้าบ้าง ก็หมดไป ไม่น่าเชื่อว่า รูเล็กขนาดนี้ จะมีฝุ่นมากขนาดนี้ อัดจนเต็ม
ปิดงานได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์