ขอขอบคุณ..น้ำใจที่ให้กัน ..ของเพื่อนๆในlsv.
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 04:46:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณ..น้ำใจที่ให้กัน ..ของเพื่อนๆในlsv.  (อ่าน 35603 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 02:37:12 PM »

ผมมากทม.คราวนี้เพื่อมาวางserverตัวใหม่แทนเครื่องเดิมที่ชำรุด ...ดังนั้นจึงพักอยู่หลายวันไม่ได้ เพราะมีนัดกับน้องชายที่อ.ปากพนัง(ผมจะเดินทางกลับคืนนี้1ทุ่มครับ)
..เมื่อวานได้โทรนัดน้องโอ๋ รบกวนให้set ระบบบลูธูทเพื่อใช้กับโน๊ตบุ๊ค เพราะที่สวนปาล์มสายโทรศัพท์ยังเข้าไม่ถึง
..น้องโอ๋ ต้องเสียเวลากับผมเกือบครึ่งวัน เพื่อsetระบบให้..โดยยกทีมไปทำกันที่ร้านของน้องต้น(e21fnw) Cheesy Smiley

supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 02:44:29 PM »

Wink Lips Sealed Smiley โอ๋..เขายอดเยี่ยม..ยุทธ อยู่แล้วครับ Grin
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 02:48:30 PM »

เมื่อไปถึงร้านของน้องต้นก็ได้รับการต้อนรับอย่างดียิ่ง จากครอบครัวน้องต้น ..ขอขอบคุณมากๆครับ  Cheesy Smiley
..อดกล่าวถึงน้องต้นไม่ได้ครับ จากการที่ได้พูดคุยกัน นับว่าคุณต้นก็จัดได้ว่าเป็นช่างที่มีความสุขอย่างพอเพียง และทำงานในบ้านอยู่ใกล้ชิดคุณแม่ผู้ใจดี  มีภรรยาที่มีอัธยาศัย ..ลูกชายที่น่ารัก ..เท่านี้ก็สุขเกินพอแล้วครับ  Lips Sealed Smiley
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 02:52:56 PM »

นอกจากนี้น้องต้นยังทำกิจการดูแลอพาร์ตเม้นต์บนเนื้อที่ 5 ไร่ใจกลางย่านเตาปูนอีกด้วย พร้อมกันนั้นยังแสวงหาความรู้เพิ่มเติมด้วยใจรัก โดยสมัครเรียนเป็นศิษย์ของEON49.COM ..นับว่าเป็นช่างที่มีความตั้งใจแสวงหาความรู้ใหม่ๆ น่านับถือครับ  Lips Sealed Tongue Smiley
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 02:56:33 PM »

ภาพภายในร้าน...กว้างขวางดีจัง  Lips Sealed Tongue
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 02:59:39 PM »

ร่วมชักรูปเป็นที่ระลึกกับส่วนหนึ่งของทีมงานEON49.COM.นับจากซ้ายไปขวา.. อ.เทพ ...น้องต้น ..ช่างเล็กๆ ...คุณวรเทพ  Huh? Tongue
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 03:05:37 PM »

จากนั้นย้ายไปทานอาหารใกล้ๆแม่น้ำเจ้าพระยา (จำชื่อร้านไม่ได้แล้ว)ใกล้ร้านของน้องฮิมที่จะฝากserver ขึ้นวางที่กสท. ...  Grin
เรียงจากซ้ายไปขวา ..น้องฝน ...ช่างเล็กๆ ..น้องฮิม
..น้องฮิมและน้องฝน เป็นทีมช่วยดูแลserverของleksoundครับ ... Cheesy Smiley
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 03:08:54 PM »

ขอบคุณและขอเก็บไว้ในความทรงจำดีๆอีกครั้งหนึ่ง สำหรับคำว่า ..มิตรภาพและเพื่อนๆที่แสนดี  Lips Sealed Tongue Smiley
supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 03:22:20 PM »

พี่วรเทพโทรมาชวน เย็นแล้วเซ็ตงานไม่ทัน นัดลูกค้าไว้ เลยไม่ได้ไปครับ..เสียดาย Grin
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 03:25:20 PM »

ไม่เป็นไรครับ...เป็นการพบปะกันโดยไม่ทันเตรียมตัวครับ ..จุดหลักคือจะเอาserverสำรองไปให้น้องฮิมจัดการระบบให้ครับ ..อีก2-3วันเว็บเดิมก็คงเข้าสู่สภาพปกติ เปิดดูทุกหน้าได้ครับ  Tongue
e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 03:55:34 PM »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ อ.เล็ก,อ.พรเทพ,ท่านวรเทพ,ท่านท่องทาง ที่ได้ให้เกียรติ มาเยี่ยมเยือนถึงที่ร้านครับ  Smiley

หากต้อนรับขาดตกบกพร่อง ประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ Cheesy

และที่ขาดไม่ได้ สำหรับเมื่อคืนนี้ " เทพประทาน " ทั้งสอง ..เทพ..ได้เลี้ยงมื้อค่ำบรรยากาศริมน้ำเจ้าพระยา  เย็นสบาย   อิ่มกันถ้วนหน้า  ขอบคุณครับสำหรับมื้อนี้

ร้านอาหารถ้าผมจำไม่ผิด  ชื่อ ครัวเจ้าพระยา  กระมังครับ  ไม่ใช่ อาบ อบ นวดนะครับ อิ อิ  Grin

ค่ำคืนนี้ อ.เล็ก เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ   ไปอยู่ปากพนัง ระวังปวดหลังหน่อยนะครับ ทลายปาล์ม หนักเอาการ รักษาสุขภาพด้วย

ขอบคุณอีกครั้งครับ Cheesy   Smiley

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 03:59:48 PM »

ช่างเล็ก อย่าลืมถ่ายรูปตอนขับ Makro มาฝากผมด้วยนะครับ  อิอิอิอิอิอิๆๆๆๆๆๆ

Undecided Sad Cool Roll Eyes Embarrassed Wink Wink

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 04:05:27 PM »

นั่นสิครับ ยังขับไม่เป็นเลยครับ ..ท่านใดเชี่ยวชาญด้านขับแมคโครมาช่วยแนะนำหน่อยก็จะขอบคุณมากครับ  Cheesy
..อันที่จริงหากงานเยอะๆก็คงจ้างคนขับครับ ..แต่ผมก็อยากลองมั่ง เผื่อวันไหนคนขับลาป่วยผมจะได้ประสานงานต่อ...และอยากขับเป็นด้วยครับ เรียนรู้ไว้คงไม่เสียหลาย  Cheesy Grin
member
*

คะแนน712

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 04:09:02 PM »

ผมว่าขับง่ายกว่ารถยนต์ครับ    เพราะเวลาขับจริงมันไม่ต้องวิ่งครับ  แค่ขยับแขนทำงานเท่านั้น  ผมว่าคนเก่งๆอย่างช่างเล็กขับได้  สบายบรื๋อ

Undecided Roll Eyes Cool Sad Angry Angry Wink Wink Wink

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
อาชีพอิสระ
member
*

คะแนน328

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 04:26:51 PM »

ขับไม่ยากครับ ยากตอนตักดินครับกับตอนขึ้นตอนลงเทลเลอร์ ต้องใช้เทคนิคหน่อยครับ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 04:37:29 PM »

เห็นใหม   อาจารย์อำนาจ ขับเป็นแฮ่ะ

Cool Roll Eyes Embarrassed Undecided Sad Wink Wink Wink Wink

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 05:49:10 PM »

ผมมากทม.คราวนี้เพื่อมาวางserverตัวใหม่แทนเครื่องเดิมที่ชำรุด ...ดังนั้นจึงพักอยู่หลายวันไม่ได้ เพราะมีนัดกับน้องชายที่อ.ปากพนัง(ผมจะเดินทางกลับคืนนี้1ทุ่มครับ)

เ้ดินทางโดยสวัสดิภาพครับพี่..

ที่ร้านคับแคบและแออัดไปหน่อย เลยไปอาศัยรบกวนร้านท่านต้นเขาหน่อย  Tongue
ขอบคุณพี่เทพและพี่วรเทพครับสำหรับอาหารมื้อค่ำที่บ้านเจ้าพระยา

ผมก็จะไปตจว.บ้างละคืนนี้ อีก 2-3วันเจอกันบนบอร์ดครับ  Roll Eyes

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 10:19:37 AM »

งานนี้ผมมีความสุขมากๆเลย

สุขที่ 1 ได้เลี้ยงพี่เล็กและเพื่อนๆทานข้าวครับ Grin

สุขที่ 2 ได้พบได้คุยได้เห็นหน้าตาเพื่อนๆ ทั้งคุณโอ้และคุณต้นที่แสนหล่อส่วนคุณฮิมผมไม่แน่ใจว่าแกจะหล่อหรือสวยกำลัง งง เล็กน้อย Tongue Cool Grin และคุณฝนที่แสนสวยและคุณวรเทพที่แสนใจดีเป็นคนขับรถให้และคนเดินเรื่องให้ ขอบคุณมากครับพี่

สุขที่ 3 อันนี้สุขกว่า 2 สุขบนมากๆเลย คือดีใจและสุขใจที่คุณโอ้และคุณต้น ที่เป็นเด็นหนุ่มไฟแรง มีจิตใจที่ดีงาม มีความคิดที่ดีงาม มีความขยัน มีความใฝ่รู้  เป็นแบบอย่างที่ดี ของสังคม  Lips Sealed Smiley Tongue Cheesy

Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 06:47:54 AM »

ผมเปิดดูกระทู้นี้ทีไร.....
รู้สึกอบอุ่นจังเลย...  HAPPY2!!  Smiley
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2023, 09:05:37 AM »

ขอบคุณ wav!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์