samsung DVD-R135 ไม่ค่อยอ่านแผ่น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 08:06:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: samsung DVD-R135 ไม่ค่อยอ่านแผ่น  (อ่าน 5981 ครั้ง)
barm_mr01
member
*

คะแนน7

แม้โลกนี้จะกว้างใหญแต่ไม่มีช่องว่างสำหรับคนที่แพ้

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 10:10:15 PM »

samsung DVD-R135 ไม่ค่อยอ่านแผ่นครับบางที่ใส่เข้าไปกว่าจะอ่านก็สองสามรอบแล้วยิ่งเป็นแผ่นที่ไลท์มาครับบางครั้งไม่อ่านเลยท่านผู้รู้ทุกท่านพอจะให้คำแนะนำได้บางหรือป่าวครับในการตรวจซ่อม
หรือต้องเปลี่ยนหัวอ่านครับ เครื่องซื้อมายังไม่เคยซ่อมเลยครับ อยากลองซ่อมเองครับ คือผมเห็นเบอร์ที่ข้างล่างหัวอ่าน เขียนว่า SOH-DR3 เป็นเบอร์หรืออ่านหรือป่าวครับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ หาซื้อได้จากที่ไหนหรือว่าต้องไปซื้อที่ศูนย์ครับ  Cheesy

MR01

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 07:53:37 AM »

ลองเปลี่ยนมอเตอร์หมุนแผ่นดูก่อน ถ้าไม่ดีขึ้นต้องลองเปลี่ยนหัวครับ หัวเบอร์นั้นแหละ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
barm_mr01
member
*

คะแนน7

แม้โลกนี้จะกว้างใหญแต่ไม่มีช่องว่างสำหรับคนที่แพ้

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 09:22:50 AM »

ผมจะลองเปลี่ยนดูน่ะครับ แต่ว่ามอเตอร์นี้ จะไม่เหมือนรุ่นอื่นทั่วไปน่ะครับรู้สึกจะติดกับแผงวงจรด้วยแล้วมีสายแพด้วยครับ ว่าแต่หัวอ่านนี้ซื้อที่ไหนครับท่านworathep-LSV team มีร้านแนะนำบ้างหรือป่าวครับแถว กทม

MR01
member
*

คะแนน712

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:03:04 PM »

ผมว่าลองติดต่อบริษัทหรือตัวแทนศูนย์บริการ
แต่ควรลองเช็คตามบ้านหม้อดูก่อนก็ได้
-ไพศาลอิเล็กทรอนิกส์    บ้านหม้อ                        02-6238516
-ร้านเหมียวเปิดใหม่  บ้านหม้อ ชื่อ เอ็ม อี เซอร์วิส      02-6239221 , 02-6239220
-อมร ดิโอสยาม                                               02-6238180-9

ถ้าซ่อมยาก หาอะไหล่ยาก ก็แนะนำส่งเข้าศูนย์ซัมซุงเลยครับ มีสาขามากมาย

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
barm_mr01
member
*

คะแนน7

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 04:08:25 PM »

ขอบคุณครับท่าน worathep ผมโทรสอบถามท่างร้านไพศาล แล้วเค้าบอกว่ามี เบอร์ SOH-DR3แต่มี S2 ต่อท้าย แต่ที่เครื่องเล่นเขียน SOH-DR3 แต่ไม่มี S2 ต่อท้ายไม่ทราบว่าใช้ได้หรือป่าวครับหรือว่าเป็นคนละรุ่นกันรบกวนอีกครั้งครับ

MR01
barm_mr01
member
*

คะแนน7

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 04:11:43 PM »

ลืมบอกไปครับ ผมโทรไปสอบถามที่ศูนย์ซัมซุงพระราม2 เค้าบอกว่าไม่ขายอะไหล่ครับ

MR01
member
*

คะแนน712

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 06:24:47 PM »

่มันมีบริษัทตัวแทนรับขายอะไหล่ให้ ซัมซุง อยู่ครับ
ผมไม่รู้ชื่อ ท่านลองหาใน google ดูครับ

ผมเคยซื้ออะไหล่ซัมซุง ที่ศูนย์บริการแถวแยกลำสาลี  รามคำแหงครับ
มีขายเฉพาะบางศูนย์เท่านั้นครับ

เรื่องหัว ผมไม่แน่ใจว่าจะใช้กันได้หรือเปล่า ท่านลองเข้า google อีก
เพื่อเช็คว่าหัวสองเบอร์นี้มันต่างกันตรงใหน ลองพิมพ์เบอร์หัวแล้วหาดูครับ

สุดท้ายมันต้องลองดูครับ แต่ต้องยอมเสียเงินซื้อหัวครับ

barm_mr01
member
*

คะแนน7

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 04:13:34 PM »

ปิดงานไปแล้วครับ ผมทดลองปรับหัวอ่านดูปรากฏว่าอ่านแผ่นได้ตามปกติ กว่าจะได้ต้องเสียค่าโง่ไปหลายร้อยเลยครับ

MR01
rityaso
member
*

คะแนน5

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 07:44:44 PM »

ดีใจด้วยครับ แต่ว่าที่ปรับหัวมันอยู่ตรงไหนหรอครับ  ที่บอร์ด หรือว่าที่ชุดหัวอ่านเลยครับ(อยากรู้เผื่อมีโอกาสได้เจอหรือซ่อมอาการนี้บ้าง) ju_ju!!
barm_mr01
member
*

คะแนน7

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:57:48 PM »

ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นอื่นๆๆจะอยู่ที่เดียวกันหรือป่าวน่ะครับแต่สำหรับรุ่นนี้จะมี เป็น VR ปรับครับปุ่มเล็กๆๆสองปุ่ม ที่บอร์ดจะเขียนว่า DVD และ VCD หรือป่าวน่ะไม่แน่ใจ ปุ่มปรับอยู่ข้างล่างหัวอ่านหรับแต่ผมว่าการปรับหัวอ่านเป็นแนวทางที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่น่ะครับสำหรับเครื่องที่ลูกค้าเอามาซ่อมแต่ถ้าเครื่องเรายังงัยก็ได้ครับเพราะปรับไปแล้วเราไม่รู้เลยว่าจะใช้ได้กี่วันกลัวลูกค้าจะตีกลับมาแต่ถ้าซื้อหัวใหม่แล้วลูกค้าสู้ราคาได้ก็ซื้อใหม่ดีกว่าน่ะครับ

MR01
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์