เคล็ดไม่ลับการ upload firmware version for " Creative MUVO TX FM " ด้วยตัวเอง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 05:47:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคล็ดไม่ลับการ upload firmware version for " Creative MUVO TX FM " ด้วยตัวเอง  (อ่าน 7745 ครั้ง)
BenQ
member
*

คะแนน214

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 08:47:11 PM »

สำหรับเครื่องรุ่นนี้ปกติเมื่อซื้อมาแล้ว จะไม่มีภาษาไทยมาให้นะครับ ทำให้สำหรับมือใหม่ อาจจะไม่ค่อยเข้าใจโหมดการ

ทำงานของเครื่องรุ่นนี้.............................

จุดอ่อนเล็กๆที่พอจะรับได้ของเครื่องรุ่นนี้คือเมื่อใช้ไปสักพัก เวลาฟังเพลงประมาณเพลงที่ 10 เครื่องจะไม่เล่นต่อ ( เป็นบางครั้ง )

เราต้องกด Play อีกครั้ง เครื่องถึงเล่นเล่นตามปกติ หรือ อาการเสียทางด้าน Software อีกอาการที่หน้ากลัว

สำหรับ Natty ( แฟนผมเอง ) คือ เปิดเครื่องไม่ได้ ทั้งๆที่แบตปกติ คือจะขึ้นโลโก้ Creative แล้วดับไป ไม่ยอมเล่นเพลงต่อ

Wink แต่................ ตอนนี้ไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไป เราสามารถติดตั้ง firmware version ได้ด้วยตัวเองโดยเข้าไปที่

>>>Muvo TX FM firmware Download<<<

แล้วทำการดาวน์โหลดมาติดตั้งลง Computer ให้เรียบร้อย จากนั้นจึงเสียบเครื่องเล่น MP3 Creative MUVO TX FM

เข้าที่ช่อง USB จากนั้น ก็ RUN ไฟล์ Firmware ที่เราดาวน์โหลดมาเมื่อกี๊

แอบกระซิบนิดนึง ก่อนก็อัพ firmware ผมแนะนำให้คัดลอกเพลงลง Computer ก่อน แล้วให้ลบไฟล์เพลง ทุกอย่างในเครื่อง

MP3 ออกให้หมด หากไม่ทำตามนี้ เพลงหรือข้อมูล ของท่านก็จะหายไปหมดครับ...........................

ปล. เครื่องที่เห็นอยู่นี้เป็นเครื่องของผมเอง ผมเห้นว่าใช้ดี เลยแนะนำให้แฟนใช้ด้วยครับ ของแฟนสีขาว...................... Grin Grin

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 08:52:45 PM »

ระหว่างการ up firmware ห้ามดึง Drive ออกเด็ดขาดนะครับ สำคัญมากๆ

เราสามารถเช็ค Version ได้โดยเข้าไปที่ information แล้วดูว่าเครื่องเราตอนนี้  version อะไร ของผม

version เดิมคือ 1.18.04 version ใหม่ล่าสุดคือ 1.24.02 ครับ......................
aaaa
member
*

คะแนน11

ช่างเขา เรามันช่าง

prastch@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 09:07:05 PM »

ถ้าเป็นโนเนมจีนมีซอพแวร์เปล่าครับท่านเบน
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 09:08:32 PM »

ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ........................... Tongue
aaaa
member
*

คะแนน11

ช่างเขา เรามันช่าง

prastch@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 09:17:06 PM »

ได้ครับไว้วันหน้าจะเอามาลงให้ดู มีหลายตัวครับ บางตัวฟังเพลงไม่ใด้แต่คอมรู้จักและเก็บข้อมูลได้ บางตัวก็น็อคไปเฉยๆ ไม่รู้เป็นที่ frimware หรือเปล่า
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 09:18:12 PM »

ครับ ................... . Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์