จะซื้อ DVD ใหม่
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 11:56:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ DVD ใหม่  (อ่าน 4281 ครั้ง)
bangkate
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 04:07:20 PM »

วันนี้ Grin ผมขอรบกวนให้พวกพี่ๆทั้งหลาย ช่วยแนะนำเครื่องเล่น DVD หน่อยคับ เอาไว้ใช้ดูแผ่น DVD ไรท์ อย่างเดียวเลยคับ  Cheesy

TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 04:19:35 PM »

ราคา   ...แตกต่าง   เป็นผมเลือกหน้าตาบวกคุณภาพและราคาถุก  แพงไปไม่ไหว  พัง เหมือนกัน  อะหลั่ยแพงอีก  ถูกพังก็ ซ่อมตามถูก   ซ่อมแพงก็ ซื้อใหม่   Cool  แนวทางของผม ครับ

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
bangkate
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2009, 04:49:05 PM »

ผมก็เล็งเครื่อง DVD SOKEN รุ่น NE-444 เข้าไปดูในเว็บของ SOKEN ราคาก็พอใช้(1,490 บาท)
แต่ผมชอบตรงรายละเอียดที่ว่า อ่านแผ่น DVD ,DVD-R, DVD+R นี่ละคับ Grin
ส่วนรุ่นอื่นๆมีแต่ อ่านแผ่น DVD อย่างเดียว ถ้ามีก็ราคาอีกระดับ
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 10:18:19 AM »

หากว่าเล็งแล้วก็ซื้อได้เลยครับ เพราะของ โซเค็น คุณภาพก็ใช้ได้ครับ

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
loveboss
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 10:18:47 PM »

ที่แม๊กโคร ที่เชียงใหม่ ผมเห็นเครือง ดีวีดี ยี่ห้อ ไดม่อน 690บาท รูปทรงภายนอก โอเคดีครับ
ผเคยซือยี่ห้อนี้ เมื่อตอนดีวีดีเริ่มมาใหม่ ๆ 1990ยังจำได้ครับ ปัจจุบันเครองนี้ก็ยังใช้ได้ดีอยู่ครับ
หลังๆมายี่ห้อไดม่อนหายไปไหนไม่รู้ครับ จนผมมาเห็นวันนี้เนี้ยครับ ไม่รู้ว่าคุณภาพภายในเครื่อง
จะเหมือนกันกับเมือก่อนหรือป่าวครับ
หลังสุดซื้อยี่ห้อ โอซี ครับซือมาพร้อมกันสองเครื่อง เสียพร้อมกันทั้งสองเครื่อง ใช้ได้สามสีเดือนเอง
ส่งเครมไป สี่จะ ห้า เดือน ยังไม่ได้เครืองคืนเลยครับ เซงๆจิงๆ ไม่เอา

สอบถามผู้รู้ด้วยนะครับอยากซื้อ ยี่ห้อไดม่อน มาใช้อีกเครื่องครับ ไม่รู้  ไม่รู้ว่าคุณภาพภายในเครื่อง
จะเหมือนกันกับเมือก่อนหรือป่าวครับ สอบถามด้วยครับ ฉงน
wasun
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 12:20:12 PM »

เเนะนำเป็นSOKENก็OKนะราคาก็น่าจะพอยอมรับกันได้ส่วนเรื่องการอ่านเเผ่นเเล้วเท่าที่ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหานะโดยเฉพาะแผ่นcoppyเเต่บางเเผ่ก็อาจจะใช้เวลาอ่านนานหน่อยเช่นDVD9 8.5GBที่เขียนด้วยcomputer
sapthawee
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:59:57 AM »

แนะนำรุ่นที่ใช้หัวอ่านของ โซนี่ ครับ ทน อ่านแผ่น cdrw ได้ดี เวลาเสียมาหาอะไหร่ง่าย
TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 11:16:39 AM »

แนะนำรุ่นที่ใช้หัวอ่านของ โซนี่ ครับ ทน อ่านแผ่น cdrw ได้ดี เวลาเสียมาหาอะไหร่ง่าย
  คิดผิดครับ  ถ้าไปถามคนขาย  ในห้าง  ว่าใช้หัวอะไร  รับลอง  โซนี่  ชัวร์   Cool  พังหมดนันแหละครับ  ดวงดีได้  ดวงร้าย ก็ ลองใหม่อีกครั้ง   Cool

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 08:02:49 AM »

จะซื้อยี้ห้อใหน..........ผมใช้ 2 ยี้ห้อนี้มาสี่ปีใม่เคยแกะซ่อม      แนะนำ SONY ,PIONEER และซื้อที่ตัวแทนจำหน่ายเท่านั้น อย่าซื้อใน แม็คโคร โลตัส เอาของใม่ดีมาขาย คัดเกรดอะใหล่มาทำตามสั่ง เพื่อทำราคาให้ต่ำๆเข้าใว้ จะใด้แข่งกับห้างอื่นใด้  ตอนนี้ SONY DVP-NS575P ......DVD+RW/+R/-RW/-R =4,xxx สุดคุ้มครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์