ฟลายแบค ถอดออก แล้วใช้เครื่องเช๊ควัดได้หรือเปล่าครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 10:16:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟลายแบค ถอดออก แล้วใช้เครื่องเช๊ควัดได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 6143 ครั้ง)
benclub
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน13

BENZ SOUND AUDIO

benclub_@hotmail.com
« เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:50:36 PM »

ขอบคุณ Cryคือ  พวก  พี่ ๆ  ทีม งานได้โปรดอย่าลบกระทู้ผมซิครับ    ผมต้องการทราบจริงๆครับ เกี่ยวกับฟลายแบค   ว่ามันสามารถเอาไฟ  10000 V  มาใช้งานได้จากจุดไหนครับแล้วต้องต่อกี่ขั่วครับ         ผมจะเอาไฟสูงไปทำโครงการครับ    โดยใช้ไฟสูง 10000V กำจันควัน  โดยผ่านตระแกง
แล้วมัน อันตรายแค่ไหนครับ   ในรูปตามลิ้งเค้าเอามือจับจุกสะดือ  ไม่เป็นไรหรือครับ  ไฟเขียวเชียว

ผมต้องใช้อะไร  ร่วมกับ ฟลายแบคบ้างครับ   Cry

ลองดูครับเครื่องเช๊คเครื่องนี้ใช้ได้ไหมครับ  แล้วต้องใช้ไฟเลี้ยงไหมครบ
http://thoud-am.com.www.readyplanet.net/index.php?lay=show&ac=article&Id=538661744&Ntype=5

http://www.ms-kit.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=11057&Ntype=1                    เครื่องไหนดีครับ

ช่วยตอบทีครับ   หามาสองสามวันแล้ว       ขอบคุณมากครับ   benclub_@hotmail.com

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:28:41 PM »

เอาแบบเครื่องที่สองครับ
ปกติ TV จะมีไฟสูงประมาณ 25000V นะครับ
ท่านจะใช้แค่ 10000V ต้องปรับลดไฟให้พอดีครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
benclub
member
*

คะแนน13

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:08:15 PM »

ขอบคุณขอบคุณ  ท่าน  worathep-LSV team      มากครับ   

คือผมอยากรูอีกอย่างนึงว่าไฟสูงทำให้ควันหาไปจริง ฤ เปล่าครับ   
แล้ว ใช้เครื่องเช๊คฟลายแบคต่อร่วมกันแล้วสามารถ  ทำงานได้ตลอดเลยเปล่าครับ  (กดให้มันทำงานตลอด)      มันจะระเบิดเปล่าครับ Cheesy

ท่าน  worathep-LSV team    ขอ  e  Mail   ด้วยครับ ขอบคุงคับ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 06:48:05 AM »

น่าจะจริงนะครับ เพราะเครื่องผลิตโอโซนก็กำจัดควันได้
ของคุณน่าจะเป็นเครื่องผลิตโอโซนและกำจัดควันด้วย
แต่เครื่องนี้กำจัดควันอ่อนๆได้ดี แต่ถ้าควันมากๆต้องใช้เวลานาน

เปิดเครื่องฟลายแบ็คได้ตลอดเวลาครับ ดูอย่างโทรทัศน์
เปิดเครื่องดู 3 วัน 3 คืน ยังไม่พังเลย

เครื่องที่คุณคิดกำจัดควันน้อยหรือมากครับ
ในห้องโครงงานมีวงจรเครื่องผลิตโอโซน
ใช้ไฟสูงเหมือนที่คุณกำลังคิดครับ ลองดู

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
benclub
member
*

คะแนน13

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:23:10 AM »

Sadแล้วฟลายแบคแต่ละเบอร์  ไฟสูงแรงเท่ากันไหมครับ       Sadแล้วขาที่ใช้กับเครื่องเชคเหมือนกันทุกเบอร์ไหมครับ   ต้องอ๊ากตลอดเวลาหรือเปล่าควันจึงหาไปครับ  ขอบคุณ
member
*

คะแนน712

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:37:45 AM »

ขาไม่เหมือนกัน
ไฟสูงออกเท่ากัน
ต้องอาร์คตลอดครับ

ลองไปศึกษาวงจรเครื่องฟอกอากาศที่ผมว่า ในห้องโครงงานดูก่อน
อาจจะไม่ต้องใช้ฟลายแบคทีวีก็ได้ครับ

benclub
member
*

คะแนน13

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 11:42:56 AM »

ทานครับ  แล้วเครื่องนี้มันสามารถทำให้ควัน  ที่หนาแน่ เช่ ควัน  จากท่อไอเสียรถยนต์หายไปได้หรือเปล่าครับ

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=5879.0

แล้วไฟ ถึง   8000 กว่า v  หรือครับ
แล้ววงจรชัว ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ   
                                                                                                 เทคนิค  อุทัยธานี
member
*

คะแนน712

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:18:24 PM »

ไม่ทราบเหมือนกันครับ
ท่านต้องทดลองดูครับ
ขอแนะนำให้เอาไปปรึกษาอาจารย์ด้วยครับ

benclub
member
*

คะแนน13

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:30:10 PM »

ครับผม Cheesy
boon28
member
*

คะแนน25

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:10:52 PM »

เครื่องฟอกอากาศนี่มันใช้ประจุลบไปใช้งานนะครับ
ส่วนฟลายแบ็คไฟสูงออกมาเป็นไฟบวก
ส่วนที่บางโครงงานใช้ฟลายแบ็คเขาใช้ฟลายแบ็คของทีวีรุ่นเก่าๆ
ที่ไม่มีไดโอดแร็กติฟายในตัวฟลายแบ็ค
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์