acer 4520 ขึ้นไฟสีส้ม เปิดไม่ติด ช่วยทีครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 11:37:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: acer 4520 ขึ้นไฟสีส้ม เปิดไม่ติด ช่วยทีครับ  (อ่าน 10097 ครั้ง)
sandman
member
*

คะแนน-1

ช่างมือใหม่

mondarkness@hotmail.com mondarkness@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:20:07 AM »

อาการมีอยู่ว่า เวลาเล่นไปไม่ได้เสียบสายชาร์จ แบตหมด ปุ่มเปิดขึ้นไฟสีส้ม เสียบสายชาร์จแล้วกดเปิดก็ยังไม่ติด ต้องถอดแบตแล้วใ่สใหม่ ถึงจะเปิดติดครับ งงเลย Sad Sad Sad Sad Sad

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 07:31:16 PM »

อ่อครับผมเป็นอาการปกติของ Acer นะครับที่เปิดเครื่องทุกอย่างทำงานหมดแต่ภาพไม่ออกจอ จะต้องถอดแบตออกก่อนถึงจะเป็นปกติ ซึ่งทาง Acer ก้อทราบปัญหานี้แต่แก้ไขไม่ได้ เคยโทรไปสอบถามเขาบอกว่าเป็นที่แบตอ่ะครับ แต่ไม่ใช่แบตเสียนะครับ
sandman
member
*

คะแนน-1

ช่างมือใหม่

mondarkness@hotmail.com mondarkness@yahoo.com
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:59:02 AM »

ซื้อมา สองปี เพิ่งเป็นมาห้าหกเดือน เปลี่ยนแบตใหม่หายมั้ยครับ

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 09:38:45 AM »

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับผม เพราะว่าตอนที่ผมเจออาการนี้ มันเป็นเครื่องใหม่เลย แล้วถามกะบริษัท เจ้าหน้าที่ตอบว่าเคลมมาทางนี้ก้อแค่ถอดแบตแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่แล้วก้อส่งคืนลูกค้า อ่ะคัรบ
sandman
member
*

คะแนน-1

ช่างมือใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 11:43:24 AM »

ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากครับ

uTehn
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 10:21:14 AM »

น่าจะเป็นที่ Power Selector   ครับ
sandman
member
*

คะแนน-1

ช่างมือใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 12:58:30 PM »

น่าจะเป็นที่ Power Selector   ครับ

หมายถึงตัวไหนเหรอครับ

pitisak
member
*

คะแนน1

IT HOUSE SINGBURI LAPTOP AND MOTHERBOARD REPAIR

pitisak_nimnoi@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 12:22:57 PM »

ต้องทำความสะอาดอุปกรณ์อิเล็ค เช็คระบบระบายความร้อน ทำความสะอาดสล๊อตแรมครับ เยี่ยมมาก

บริการรับซ่อม Notebook ซ่อมจอ Notebook ทุกอาการเสีย  ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
รับซ่อมเมนบอร์ด Notebook, PC ทุกอาการเสีย ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
จำหน่ายอะไหล่ Notebook, Mianboard, IC หายาก รับสั่งอะไหล่นำเข้า ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
จำหน่ายวงจร บล็อคไดอะแกรม Notebook เพี่อใช้ในงานซ่อม ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์