โน๊ตบุ๊ค Acer Aspire 3000 หน้าจอไม่ติด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 03:20:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โน๊ตบุ๊ค Acer Aspire 3000 หน้าจอไม่ติด  (อ่าน 6593 ครั้ง)
gontoon
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 01:47:24 PM »

ช่วยด้วยครับ...
โน๊ตบุ๊ค Acer Aspire 3000 เปิดติดแล้วแต่หน้าจอมืด(ไม่มีเงาลางๆ)
- ทดลองต่อจอ Monitor ดูก็มีภาพ เล่นได้ปรกติครับ..

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 07:13:20 PM »

น่าจาเกิดจากสายแพรหน้าจอมีปัญหานะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเฉพาะสายแพรอย่างเดียวจะมีเปลี่ยนรึป่าวนะครับ
uTehn
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 05:11:50 PM »

inverter หรือ LCD  อาจเป็นไปได้หมด
pitisak
member
*

คะแนน1

IT HOUSE SINGBURI LAPTOP AND MOTHERBOARD REPAIR

pitisak_nimnoi@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 12:27:54 PM »

INVERTER ไม่ทำงานครับ สาเหตุ เกิดได้จากหลอดไฟของ LCD ขาด หรือ INVERTR ช๊อตเสียเองครับ

บริการรับซ่อม Notebook ซ่อมจอ Notebook ทุกอาการเสีย  ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
รับซ่อมเมนบอร์ด Notebook, PC ทุกอาการเสีย ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
จำหน่ายอะไหล่ Notebook, Mianboard, IC หายาก รับสั่งอะไหล่นำเข้า ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
จำหน่ายวงจร บล็อคไดอะแกรม Notebook เพี่อใช้ในงานซ่อม ทุกยี่ห้อทุกรุ่น
TOM..
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2009, 12:54:50 PM »

แรงไฟจากภาคจ่ายไฟไม่พอก็ทําให้จอมืดเห็นภาพเป้นลางๆได้ครับสาเหตุมาจากตัวเก็บประจุที่ภาคจ่ายไฟรั่วลงกราวด์(ผมเคยซ่อมจอlcd Moniter หรือ TV ก็เจออาการอย่างนี้สองสามครั้ง)ก็อยากให้เซ็คแรงไฟมาให้ครบจากภาคจ่ายไฟก่อนครับ ................... ........       Undecided
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์