เครื่องซักผ้าZANUSSI ขอความกรุณาช่วยแนะนำเทคนิคการใส่ยางครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 06:14:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้าZANUSSI ขอความกรุณาช่วยแนะนำเทคนิคการใส่ยางครับ  (อ่าน 9652 ครั้ง)
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

วันนี้ "ทำดีหรือยัง"

« เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 07:37:23 PM »

ผมไม่ยังเคยใส่ยางประตูเครื่องซักผ้าฝาหน้า ยี่ฮ้อZANUSSIครับ ลองใส่แล้วใส่จนเหงื่อตกยังใส่ไม่ได้อาจารย์และพี่ๆมีเทคนิคการใส่อย่างไรครับ ช่วยหน่อยครับ เศร้าจัง ขอบคุณ

@_pct53

b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 07:57:12 PM »

เยี่ยมมาก มีเข็มขัดรัดทั้งสองด้าน ถอดปูนถ่วงออกก่อน เอาไปไว้หิ้วออกกำลังกาย แล้วจะมองเห็น
เข็มขัดรัดถัง ใส่รัดถังก่อน ส่วนด้านหน้าสายรัดอยู่ข้างนอกตรงขอบ ดีใจจัง Lips Sealed

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 09:33:23 PM »

:Db.chaiyasithมากครับวิธีใส่ผมพอเข้าใจแล้วครับ แต่วิธีออกกำลังกาย(ด้วยหิน)นึกท่าไม่ออก "ฮื๋ม..ขอบคุณ งง

@_pct53
TS-KK
member
*

คะแนน24

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:32:10 PM »

ต้องใส่ด้านถังซักก่อนโดยถอดถังซักออกมาด้านนอก แล้วค่อยใส่ด้านโครงถัง ตามลำดับ
prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 01:18:49 PM »

ของผมเนี้ยตามรูปเลยเป็นมา2เดือนแล้วซักทั้งวันไม่เสร็จ(ซักเช้าเสร็จเย็น)

มันเป็นไรไม่รู้วิเคราะที่ครับท่าน(ซอยข่อยแน)
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 03:44:41 PM »

ซักทั้งวันไม่เสร็จ ไทม์เม่อรหมุนอยู่ที่เก่า
-คอนแทรกซ์ไหม้
-เฟืองไทม์เม่อร์ขบกันเอง
-มีรอยไหม้ตรงที่เสียบสาย
 ถ้าซ่อมไม่ได้เปลี่ยนไทม์เมอร์ หายสนิท หิว HAPPY2!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 07:46:11 PM »

ท่านครับของแท้ตัวนี้2,xxx.xxบาทครับ ของมือสอง1,xxx.xxบาทเจอมาแล้ว เยี่ยมมาก

@_pct53
member
*

คะแนน650

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 09:26:46 PM »

ใส่เสร็จหรือยังยางกันน้ำประตูเครื่องซักผ้า เพิ่งค้นเจอง่ายกว่าที่คิดครับ ฝรั่งทำให้ดูตั้งแต่ต้น Lips Sealed
http://www.youtube.com/watch?v=KlAXmnKJQ9k&feature=related Cheesy

"CHIAB"
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 10:09:19 PM »

ใส่เสร็จหรือยังยางกันน้ำประตูเครื่องซักผ้า เพิ่งค้นเจอง่ายกว่าที่คิดครับ ฝรั่งทำให้ดูตั้งแต่ต้น Lips Sealed
http://www.youtube.com/watch?v=KlAXmnKJQ9k&feature=related Cheesy
ขอบคุณครับ ผมมันลิงปืนไว ใส่เสร็จเรียบร้อยครับ แต่LINKยอดเยี่ยมเป๊ะๆเลยครับขอบคุณครับ Cheesy Cheesy Cheesy

@_pct53
prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 07:42:38 AM »

ท่านครับของแท้ตัวนี้2,xxx.xxบาทครับ ของมือสอง1,xxx.xxบาทเจอมาแล้ว

เบิกห้างแถวเพชรบุรีจริงอย่างที่บอกครับแต่อยากทราบมือสองซื้อที่ไหนเหรอครับ
sptong
Full Member
member
**

คะแนน33

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 08:42:30 AM »

แต่อยากทราบมือสองซื้อที่ไหนเหรอครับ ท่านอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่สุ1,000ครับ

@_pct53
prayothk
member
*

คะแนน9

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 09:41:25 AM »

อยู่นนทบุรีครับ แต่ว่ากำลังจาไปจ่ายค่าที่ดินแถวไผ่ขวางโรงเรียนกาญจนาวิทยาลัยอาทิตย์หน้าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์