การติดตั้ง ADSL
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 06:33:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การติดตั้ง ADSL  (อ่าน 2969 ครั้ง)
wutgame
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 02:12:13 PM »

คือเพื่อนผมต้องการเปิดร้านเน็ตแล้ว ไปติดต่อกับ ทีทีแอนที แล้วเค้าว่า ถ้ามีเบอร์โทรศัพท์พื้นฐานก็เปิดได้ (เบอร์ ของ ทีโอที ที่เพื่อนผมมีอยู่ ตอนนี้) เพื่อนก็เลยจัดการ ตกแต่งร้าน ซื้อคอม 10 เครื่อง วางระบบเสร็จ รอเปิดบริการ แต่ ไปติดต่ออีกที่ ที่ทีแฮนที อีกครั้งเพื่อเปิดสัญญาน เค้าว่าใช้เน๊ต ความเร็วสูงไม่ได้ เพราะสัญญานยิงมาไม่ถึง บ้านเพื่อนอยู่นอกรัศมี่ ให้บริการเน็ตความเร็วสูง เพื่อนเลยงง ว่าตอนแรกบอกว่าได้ แต่ พอลงทุนแล้ว บอกว่าใช้ไม่ได้ แย่ๆเลยคับ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกะเรื่องนี้เท่าไร ที่ผมเข้าใจคือถ้ามีเบอร์พื้นฐานเล่นเน๊ต ADSL ได้ ที่จริงแล้วยังต้องการ สัญญานอะไรอีกเหรอครับ  Sad ท่านใด ชำนาญ บอกหน่อยครับว่า ขอบเขต และ อุปกรณ์ ที่ใช้ต่อสัญญานเน็ตความเร็วสูง (ADSL )มีอะไรมั้งครับ แล้วเพื่อนผม ลงทุนไปเยอะแล้ว จะเปิดร้านได้ใหมครับ พอมีวิธีแก้ไขใหมครับ ไม่เอาจานดาวเทียมนะครับ รายเดือน แพงเน๊ตช้ามากๆ หรือว่าต้องย้าย ร้านไปใกล้ๆเสาส่งสัญญาน ที่ยิงมาไม่ถึง ( สัญญานอะไรผมก็เรียกไม่ถูกครับ)  เศร้าจัง ช่วยด้วยครับ

taonew
member
*

คะแนน15

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 04:07:42 PM »

ผมว่าคู่สายยังไม่ว่าง มากกว่าครับ
somkeat_sin
วีไอพี
member

คะแนน71

รักและเข้าใจ คือหัวใจผู้บริหาร

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 04:54:48 PM »

สถานที่คุณอยู่มี โทรค่ายเดียวหรือ ( ติดต่อ 0 อีกที ดีๆมีเฮครับ)

somkeat_sin
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 05:20:29 PM »

ไปขอคำแนะนำ ที่ศูนย์ ดีกว่าครับได้ไม่ได้อยู่ที่เขา
ของแบบนี้บางทีถ้าเสียเงินเยอะหน่อย อาจจะทำให้เราได้ ครับ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 09:18:43 AM »

ก็เป็นแบบนี้แหละ แต่ถ้าเป็น user ตามบ้านน่ะ เสร็จไปแล้วหลังจากที่เราแจ้ง อุปกรณ์ทุกๆอย่าง ทางเขาจะมาติดตั้งให้กมดเลย เพี่ยงแค่ตกลงแบบ อาจจะเหมาจ่ายรายเดือน แต่ที่เปิดร้านเน็ต มันเป็นเรื่องของธุรกิจเข้ามาเกี่ยวข้อง พวกเขาก็เลยปัด..ถ้าเป็นโทรศัพย์บ้านธรรมดา เขาก้จะเปลี่ยนคูสายให้ใหม่เดือนสายถายในตัวบ้านให้ใหม่ อุปกรณ์ทุ่กๆอย่างเป็นของเขา ทั้ง ADSL แค่โทรกริ๊ง เดียว ไมที่ศูนย์...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์