มันใช้วิชาอะไรถึงเก่งปานนั้น
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันใช้วิชาอะไรถึงเก่งปานนั้น  (อ่าน 5144 ครั้ง)
Donovan♥
วีไอพี
member

คะแนน101

« เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 12:38:52 AM »

เรื่องมีอยู่ว่าคนแถวบ้านเป็นแม่บ้านอายุ 40 กว่าๆได้ยืนคอยรถเมล์ที่ป้ายรถประจำทางแถวบางนา แล้วมีหญิงวัยกลางคนมาถามและสะกิดมือแม่บ้านแล้วถามว่า พี่ค่ะจะไปพระโขนงนั่งรถสายอะไรค่ะ จากนั้นแม่บ้านก็เดินตามหญิงวัยกลางคน(ช่วงนั้นก็รู้ตัวอยู่ว่ากำลังเดินตาม)สักพักก็ไม่รู้ตัวว่าเกิดอะไรขึ้น มารู้ตัวอีกทีมีคนมาเรียกให้ตื่นๆ เพระเห็นนอนอยู่ข้างเสาไฟในซอยเปลี่ยวใกล้ๆป้ายรถเมล์แห่งนั้น สติแกกลับมาปรากฎว่าสร้อยทอง 1 บาท สร้อยทองข้อมือหายไปเรียบร้อย แกจำหน้าหญิงวัยกลางคนไม่ได้แต่รู้ว่าผิวคลำ แกไม่ยอมไปแจ้งตำรวจเพราะไม่มีหลักฐาน เลยนำมาเล่าสู่กันฟัง จะได้ระวังกัน   (เหตุการณ์ทำนองนี้เคยเกิดขึ้นกับลูกน้องพี่สาวแถวโคลีเซี่ยม(ยมราช) โดนมาแบบเดียวกัน...........ไม่รู้คนพวกนี้มันใช้วิชาอะไร ทำให้เดินตามมันได้...(ผู้ชายกลับไม่ค่อยเจอ).. Sad.. Sad.. Sad

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 05:38:53 AM »

ได้ยินมาบ่อยครับ เรื่องแบบนี้ เพื่อนผู้ชายสะด้วยเลิกงาน เบิกเงินห้าหมื่นจะเอาไปให้เมีย ยืนรอรถเมล์แถวหน้าเวิลเทรด ก็เจอแบบเดียวกันครับ
แต่หยิบยื่นเงินให้เขาเฉยเลย โดยไม่รู้ตัว ใครมีคำตอบ อยากรู้จังเลยว่า วิชาอะไรเหมือนกัน และอยากหาคนมา ถอดรหัส ว่ามันคืออะไร? Sad
noi3535-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน565

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 08:45:05 AM »

คนที่เคยเจอเขาบอกว่า มันเอายามาป้ายครับ แล้วอีกอย่างหนึ่งคือเอายาให้ดมในรูปที่ขายยาดมครับ คือชุดแรกจะมาหาเราก่อนจะชวนคุยอะไรๆก่อนแล้วก็เดินจากไปแล้วอีกสักพักก็มีชุด สองทำทีมาขายยาดมบางคนไม่รู้ก็ซื้อแล้วดม พอดมแล้วก็สามารถเดินตามชุดนั้นไปได้ครับ แถวบ้านผมโดนกันมากครับ ส่วนมากโดนยาป้าย ผมเองก็ยังงงครับว่าวิชาอะไร
        คู่เขยผมก็โดนเหมือนกัน ทำทีมาเช่าที่เพื่อทำที่ตั้งเสาโทรศัพท์ แต่ให้ราคาแพงมากน่าสนใจมาก ก็ตกลงกันไปทำสัญญาที่ร้านอาหารร้านหนึ่ง เอาสมุดบัญญชีเงินฝากไปด้วยพอไปถึงก็ชวนเล่นการพนันบ้าง ชวนกินเหล้าบ้าง สักพัก คู่เขยผมก็เดินตามพวกมันไป ที่ธนาคาร เบิกเงินให้มันหมด 2 แสนกว่าบาทแล้วมันก็ไป ส่วนคู่เขยพอรู้สึกตัวต้องขึ้นรถเมล์กลับบ้าน ไม่น่าเชื่อแต่ต้องเชื่อครับ ไม่รู้มันทำอย่างไร Tongue Tongue

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
supoj007
member
*

คะแนน286

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 08:52:07 AM »

ระวัง คนชอบโชว์สร้อย-ทอง-แหวน-นาฬิกา แพงๆ  ง่ายมากใช้ยาป้าย หรือยาสั่ง..
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 10:44:42 AM »

ยาป้ายหรือยาสั่ง มีส่วนผสมอะไรบ้างครับ บอกหน่อยดิ เมียที่บ้าน แต่งงานกันใหม่ๆ ชี้นกเป็น..นกชี้ไม้เป็น..ไม้
ทุกวันนี้ เราไปเหนือ...มันไปใต้  เราบอกไม้...มันบอกนก  เราบอกดีมันบอกไม่ดี เราชี้เครื่องบินมันชี้เรือรบ
เลยจะหายาสั่งยาป้าย เนี่ยะ ให้มันไปทางเดียวกัน จะได้ไม่ออกนอกเส้น
เมื่อก่อนเราสั่งมัน...ให้ซักผ้า เดี๋ยวนี้มันสั่งเรา เลยใช้ฝ่ามือไปหลายทีครับ....  เอามาประกบกันแล้วตวาดด้วยเสียงหนักแน่นว่า  แฟ๊บ อยู่ไหนวะ
 Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 10:48:28 AM »

อ้างถึง
เดี๋ยวนี้มันสั่งเรา เลยใช้ฝ่ามือไปหลายทีครับ....  เอามาประกบกันแล้วตวาดด้วยเสียงหนักแน่นว่า  แฟ๊บ อยู่ไหนวะ

ผมก็ลุ้นอยู่ นึกว่าพี่โหด ที่แท้............................. Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Donovan♥
วีไอพี
member

คะแนน101

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 11:26:25 AM »

พี่ eskimo_bl ครับ ยาป้ายหรือยาสั่ง มีส่วนผสมอะไรบ้างครับ

1.น้ำใจ  2.น้ำคำ 3.น้ำเงิน.(ใส่ให้เยอะๆหน่อยจะได้ผลดีมาก)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์