ใครใช้ สตาดร้า แคป แล้วเล่นเครื่องเสียง แนะนำหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 23, 2024, 06:59:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ สตาดร้า แคป แล้วเล่นเครื่องเสียง แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3408 ครั้ง)
wowwiner
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 10:42:35 PM »

ว่าจะติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์ซะหน่อย แบบว่าอยากดังแต่ไม่อยากเสียพื้นที่อะครับใครพอมีประสบการณ์แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

gun123
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 10:18:52 PM »

สำหรับ ตาด้า ต้องทำใจครับเรื่องพื้นที่ใช้งาน
 1 ตีตู้ใต้แคป พื้นแคปมันมีพื้นที่น้อยถ้ารื้อเหล็กออกก็ใส่ซับได้ดอกเดียว ( ผั่งคนขับ )เพราะอีกด้านก็ติดถังน้ำมัน
   ( ถ้าอยากใส่ก็ต้องทุบ ) แค่ถอดเหล็กออกก็ลำบากแล้วครับเพราะต้องตัดเท่านั้น มันเชื่อมไว้ครับ
   ไม่ได้ยึดด้วยน็ตเหมือน วีโก้ หรือดีแม็ก ได้พื้ที่เท่าเดิม  ไม่เอา   แต่ทำร้ายรถ
2 ตีตู้ด้านข้างแคป อันนี้ก็มีทางเลือกอีกว่าจะเอาแบบใหน ถ้าเป็นตู้ปิดก็เสียพื้นที่น้อยหน่อย
   แต่ถ้าแบนพาสก็เสียพื้นที่มากหน่อย

ต้องเลือกเอาครับ ของผมเองก็คิดอยูนานเหมือนกันครับสำหรับเรื่องนี้
 ตอนแรกก็ใส่แค่ 6 นิ้วด้านข้าง ฟังไปฟังมาก็ไม่พอใจ ก็เลยเปลี่นเป็นตู้ปิด10นิ้วฟังในรถดีมากครับ
 แต่นอกรถไม่ได้เรื่อง ( มันไม่ลอย ) ตอนนี้เปลี่ยนเป็นแบนพาสครับแจ่มมาก ฟังนอกรถเอาแค่กระจกลง
 ไม่ต้องเปิดประตูก็ ok  ครับ

ส่วนเรื่องสูตรตู้ลองไปดูที่นี่ครับ  http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=47974.0
suraphongnote
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2009, 03:22:21 PM »

ping!ขอผมตีแบนพาส10 "ใต้เบาะ 1 ดอกฝั่งคนขับ อีกดอกตีข้างริมคนนั่ง ก็ยังคนได้ 3 คนสบาย ๆ ครับ ju_ju!! ju_ju!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์