dvd zulex หัวไม่วิ่งมาอ่านแผ่น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 27, 2024, 06:57:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: dvd zulex หัวไม่วิ่งมาอ่านแผ่น  (อ่าน 4761 ครั้ง)
lungkeng
member
*

คะแนน3

เมืองคนดี

lungkeang@hotmail.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 11:09:42 AM »

dvd ยี่ห้อ zulex รุ่น pdvd-8668g  ใสแผ่นเข้าไป แล้ว หมุนปกติ แต่หัวอ่านไม่วิ่งเข้ามาอ่าน แผ่นครับ เห็นแสงเรเซอร์ สีแดงแว๊ปๆ สักพักแจ้ง nodisc ครับ แต่ถ้า เอามือหมุนเฟืองให้หัวเข้ามา
   ไว้ตำแหน่ง ลีดอิน จะอ่านปกติครับ และถ้าอ่านจนหมดแผ่น เช่นว่า มีเพลง 12เพลง จะอ่านจนหมด  เวลาเปลี่ยนแผ่นหัวจะอยู่ ตำแหน่ง 12เพลงสุดท้ายครับ จะไม่วิ่งเข้ามาอ่านครับและ
    แจ้ง nodisc อีกครับ ต้องหมุนเฟืองให้หัวมาอยู่ด้านในอีกครับถึงจะอ่าน อีกเป็นอย่างนี้มาตลอดครับใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Sad Sad

TLE.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน344

THALANELEC@hotmal.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 11:18:52 AM »

มอเตอร์ ด้านที่ ขับเคลื่อน หัวไม่มีหรือเปล่าครับ  ลองเปลี่ยนดู ครับ เหมือนกันกับ มอเตอร์ ที่หมุนแผ่น แตกต่างกับแค่ แกน นิดหน่อย  บางรุ่น

ร้านท่าลานอิเลคทรอนิคส์  79/9ม.5ต.เริงราง อ.เสาให้ จ.สระบุรี 18160   ติดต่อ  098-2783778.        SKYPE:  thalanelec   ซ่อม ทีวี เครื่องเสียง ตู้เย็น ตู้แช่ ตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ เครื่องซักผ้า  ทุกยี่ห้อ  บริการ รับ-ส่งเครื่องนอกสถานที่ รับประกันหลังการซ่อม
lungkeng
member
*

คะแนน3

เมืองคนดี

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 11:26:01 AM »

ผมได้ลอง เอามิเตอร์เข็ม ลองจิ้มที่สาย- + ของมอเตอร์ดูแล้ว หมุน ซ้าย-ขวาปกติครับ แต่ไม่แน่นะครับ อาจจะเสื่อม (ด้าน) ก็เป็นได้ ครับเดี๋ยวผมจะลอง เปลี่ยนมอเตอร์สปิ๊นดูครับ แล้วจะกลับมา
  แจ้งข่าวครับ
lungkeng
member
*

คะแนน3

เมืองคนดี

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 01:09:36 PM »

แจ้งข่าว ครับ ผมทดลองเปลี่ยนมอเตอร์สไลท์หัวอ่านแล้วครับ (เมื่อกี๊พิมว่าสปิ๊นขอแก้เป็นสไลท์ครับ) อาการไม่วิ่งเข้ามาอ่านก็เหมือนเดิมครับถ้าเอาแผ่น12เพลงมาเล่นและถ้าเพลงหมดก็ยังเปิดเล่นใหม่ได้ครับและขณะเดียวกันถ้าเอาแผ่น12เพลงออกและใส่แผ่นใหม่ที่มีแค่10เพลงหัวจะไม่วิ่งเข้ามาอ่านครับและเครื่องจะแจ้ง nodisc ครับ(เปิดซ้ำแผ่นเดิมได้เพราะหัวตั้งอยู่ตำแหน่งเพลง
 สุดท้าย) จะทำอย่างไรดีครับ ขอบคุณครับ  Sad
prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2007, 01:46:13 PM »

เช็คไฟที่เข้าขารีเซ็ทก่อนครับเวลาที่ท่านเปิดใหม่ๆมีไฟมาหรือเปล่า
แล้วอย่าลืมดู SW ด้วยว่าเสียหรือเปล่า  หรือว่าหน้าสัมผัสสกปรก

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์