แถวเชียงใหม่ร้านใหนขายอะไหล่อิเล็กทรอนิกส์โดยตรงบ้าง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 01, 2024, 08:10:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แถวเชียงใหม่ร้านใหนขายอะไหล่อิเล็กทรอนิกส์โดยตรงบ้าง  (อ่าน 3723 ครั้ง)
EMOSECTION
Full Member
member
**

คะแนน20

เรียนให้รู้ ดูให้จำ ทำให้เป็น

« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 02:18:54 PM »

อะไหล่หายาก โดยเฉพาะ IC ต่างๆ ตั้งแต่แบบ DIP ไปจนถึง one ship รวมไปถึงแอมป์ ลำโพงต่างๆอ่ะครับ
อยู่แถวใหน แล้วจะไปยังไงครับ
 ดูในอมร ไม่ค่อยมีเลย พวก IC ละอะไหล่หายาก อ่ะครับ อ๋อลืมบอกไป ผมอยู่แถว อาเขต นะครับ

สิ่งที่ดีที่สุด คือการให้ แต่สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ คือการเห็นแก่ตัว
(ปัญหาทุกอย่าง มีทางแก้เสมอ อยู่ที่เราจะแก้มันด้วยวิธีใหน แต่สุดปัญญาทน สุดท้ายต้อง วิชามาร)

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 02:59:11 PM »

ร้านนี้ก็มีขายสมใจไม่ผิดหวังกับเจ้าของร้านใจดีมากครับ มีแผนที่ให้ด้วย http://www.central-alai.com/   HAPPY2!!

พูดถึงบ.อมรแล้ว อดวิจารณ์ไม่ได้...ระยะ1-2ปีที่ผ่านมา บ.อมร เชียงใหม่เปลี่ยนแนวไปเยอะครับ นัยว่าคงเปิดโอกาสไม่ขายแข่งกับร้านอะไหล่ดังเดิมในเชียงใหม่นะ(หากผมเข้าใจถูก ก็ขอปรบมือให้บ.อมรครับ)  เยี่ยมมาก

ของที่วางขายที่เห็นขายดี ก็มีอะไหล่เครื่องซักผ้า,ทำน้ำอุ่น,เครื่องมือช่าง ที่สำคัญราคาไม่แพง เพราะส่วนใหญ่นำเข้าจากจีน ผมยังไปอุดหนุนบ่อยๆ ...ถ้าบ.อมร ไม่นำมาขาย ช่างเชียงใหม่คงเดือดร้อนกันพอสมควรเพราะต้องซื้อจากตัวแทนบ.นั้นๆ สินค้าบางชิ้นแพงกว่าบ.อมร หลายเท่าตัว ..แล้วจะคิดเงินลูกค้ายังไงล่ะ อิๆ

...ที่แน่ๆ บ.อมร ทำให้ลดช่องว่างของราคาอะไหล่,อุปกรณ์,เครื่องใช้ไฟฟ้าใหม่ๆ ระหว่างช่างกรุงเทพฯกับช่างต่างจังหวัด น้อยลงครับ

... บางครั้งอย่ามองบ.อมร ในแง่ร้ายเกินไปครับ ส่วนดีก็มีอยู่เยอะนะครับ  เยี่ยมมาก ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์