ขอแสดงความเสียใจกับ อาจารย์พรเทพด้วยครับ.
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 02:21:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความเสียใจกับ อาจารย์พรเทพด้วยครับ.  (อ่าน 14830 ครั้ง)
hongnoi♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน405

« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 05:00:56 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณแม่ของ อ.พรเทพด้วยครับ
                                  และขอให้ดวงวิญญาณของคุณแม่ จงไปสู่สรวงสวรรค์

จากใจจริง

สามารถ  หงษ์น้อย

ร้าน  หงษ์น้อย อีเล็คโทรนิคส์

สามารถ หงษ์น้อย  ร้าน หงษ์น้อย อิเล็คโทรนิค
 123 โชคชัย 4  ชอย 54  ลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพ 10230
  02-9311788  087-9076213

somchai 2517♥
member
*

คะแนน55

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 05:08:53 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณแม่ของ อ.พรเทพด้วยครับ

สมชาย   ปานชา   

ร้าน สมชายอิเลคทรอนิกส์

พรุ่งนี้จะเป็นไงยังไม่รู้  จงทำวันนี้ไห้ดีที่สุดก็แล้วกัน
ร้าน สมชายอิเลคทรอนิกส์  41/4 ม.6 ต.เลาขวัญ อ.เลาขวัญ จ.กาญจนบุรี   71210  โทร 0861737832
eng♥
member
*

คะแนน62

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 05:10:16 PM »

ผมก็ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ

ด้วบความเคารพครับ

ประมาณ   สอนซา

worapan1♥
member
*

คะแนน24

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 05:17:43 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อาจารย์
noi3535-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน565

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 05:58:27 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
TRT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 06:22:46 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณแม่ของท่าน อ.พรเทพ ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพครับ                                                   
                                                            ไพทูลย์   ศรีสมุทร์
                                                          ร้าน ท.วิทยุ-โทรทัศน์

gelu♥
member
*

คะแนน278

NAVY ET'43

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 06:45:08 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับอาจารย์

ป.อิเล็กทรอนิกส์
208/209 ม.7 ต.พลูตาหลวง อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20180
หนองบัวลำภูโดยกำเนิด
    086-0680580
ppranpriya
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 07:08:41 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของคุณแม่ของท่าน อ.พรเทพ ด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพครับ   
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 07:18:36 PM »

ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของคุณแม่ ของ อ.พรเทพ ด้วยครับ
                             ด้วยความอาลัยยิ่ง จาก สมศักดิ์ คุ้มยวง (ลุงเคี้ยง)

watchareeya
member
*

คะแนน175

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 07:36:50 PM »

ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของคุณแม่ ของ อ.พรเทพ ด้วยค่ะ
                             ด้วยความอาลัยยิ่ง จาก ครูอ้อยค่ะ
                            www.watchari.com
dekwat♥
member
*

คะแนน458

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 07:45:15 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อการสูญเสียบุพการีผู้เป็นที่รักยิ่งในครั้งนี้ด้วยครับ
tu2522-LSVteam♥
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:50:38 AM »

ขอแสดงความเสียใจในการจากไปของคุณแม่ ของ  พี่พรเทพ ด้วยครับ

ด้วยความอาลัยยิ่ง  จาก สมบูรณ์ ทองนา  

eskimo_bkk-LSV team♥
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:11:16 AM »

http://tatao2499.googlepages.com/torraniekansangf.swf

เสียใจด้วยครับ พี่

ขอกราบเท้าของแม่ที่แน่นิ่ง
หัวใจลูกดำดิ่งจากยอดผา
กุมมือแม่แนบไว้ในอุรา
ธารน้ำตาหลั่งรินแทบสิ้นใจ

ขอกอดแม่เอาไว้ในโอกาส
แม้ไมอาจรับรู้ลูกอยู่ใกล้
ระลึกถึงคุณมารดาผู้ลาไกล
คือพระในใจลูกอยู่ทุกคราว

มือคู่นี้ที่เลี้ยงดูให้อยู่รอด
เคยสวมกอดลูกไว้เมื่อไข้หนาว
ตักนี้เคยหนุนหลับเมื่อนับดาว
ทั้งสองเท้านำลูกไปให้เป็นคน

ภาพที่แม่จะสิ้นลงอยู่ตรงหน้า
ปราถนาจะยุดรั้งยังสับสน
จะให้แม่ไปสบายหรือทุกข์ทน
เสียงทุกคนรอบข้างต่างระบาย

วันที่แม่เต็มใจให้กำเนิด
แสนประเสริฐลูกได้เกิดอย่างเฉิดฉาย
แต่วันนี้ต้องเซ็นยอมให้แม่ตาย
ลูกใจร้ายหรือเปล่ายังเฝ้าตรม

คิดถึงความตามหลังครั้งวันเก่า
เมื่อวัยเยาว์ยิ่งทำให้ใจขื่นขม
สิ่งที่แม่มอบให้ล้วนชวนชื่นชม
ลูกระทมทดแทนแม่แต่น้อยไป

แม่เคยหวีผมให้ก่อนไปส่ง
เสื้อก็รีดจีบคงให้ตรงไว้
พาไปเรียนเขียนอ่านขับขานไป
หน้าหนาวได้ใส่เสื้อหนาล้วนผ้านวม

ส่วนลูกหวีผมให้ใจจะขาด
เสื้อสะอาดซื้อใหม่ให้แม่สวม
กลัวว่าแม่จะหนาวลมห่มผ้านวม
น้ำตาท่วมท้นมาเป็นอาจิณ

แม่เหนื่อยมามากมายจนกายล้า
ลูกสัญญาไม่ทำให้ต้องถวิล
จะไม่ร้องฟูมฟายให้ได้ยิน
น้ำตารินรดมือแม่แค่เบาเบา

ถึงจะกลั้นเสียงร้องยังก้องอยู่
ด้วยรับรู้แม่จากไปใจลูกเฉา
ทุกสัมผัสจะห่างเหินเกินบรรเทา
เหลือแต่เงาในรูปถ่ายไว้ให้ดู

วันที่ลูกนอนเปลไกวในผ้าอ้อม
เสียงเพลงกล่อมที่แม่ร้องยังก้องหู
ปลาตะเพียนแขวนไว้ให้ลูกดู
ลูกหลับอยู่กลัวยุงกัดยังพัดวี

แต่คืนนี้แม่ต้องนอนในเปลไม้
เสียงสวดมนต์กล่อมใจให้แม่นี้
พร้อมพวงหรีดแขวนไว้ด้วยไมตรี
ของผู้ที่มาเคารพอย่าครบครัน

ขอพระพุทธนำท่านไปในธรรมะ
ขอพรพระส่งท่านไปถึงสวรรค์
ขอพรเทพทุกพระองค์ทรงสุบรรณ
รับแม่ฉันไว้สวมกอดตลอดไป

ครั้งที่ลูกเดินทางไกลยังไม่กลับ
แม่ไม่หลับนับเวลามาตอนไหน
เตรียมข้าวปลารออยู่แม่รู้ใจ
ลูกหลับได้แม่จึงกลับเข้าหลับนอน

แม่อย่าห่วงกังวลลูกคนนี้
ทุกวลีลูกจะจำที่พร่ำสอน
ขอให้แม่หลับตาแม้อาทร
แล้วพักผ่อนนอนเถิดหนาอย่าจาบัลย์

ครั้งนี้แม่เดินทางไกลอยากไปส่ง
ให้แม่ตรงขึ้นสู่สรวงสวรรค์
แต่ไม่นานลูกจะตามไปพบพาน
กราบแทบเท้าของท่านบนดาวดึงส์

Credit วันพีซ
worathep-LSV team
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:29:59 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ อาจารย์เทพ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
แวมไพร์-LSVteam♥
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:41:28 AM »

เสียใจด้วยครับพี่เทพ เดี๋ยวนี้คงเดินทางถึงเบตงแล้วมั่งครับ
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:42:34 AM »

ขอแสดงความเสียใจครับ ในการจากไปของคุณแม่  ท่านพรเทพ..
ด้วยความอาลัยยิ่ง ณัฐวุฒิ  ค่าไทยสง
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:45:36 AM »

ผมและทีมงานLSV ขอแสดงความเสียใจ... ร่วมอาลัยในการจากไปของคุณแม่ คุณพรเทพด้วยครับ ...

...ขอให้ทุกท่านที่คุณแม่ยังสามารถพูดคุยกับเราได้...ในขณะที่คุณแม่ของทุกท่านยังมีชีวิตอยู่ รักท่านให้มากๆครับ  Smiley
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 12:52:02 PM »

เศร้าจัง -ขอแสดงความเสียใจครับท่านพรเทพ

ชุมนุมเทวดา
เสียงสวดมนต์
http://www.suadmon.com/modules.php?name=Content&pa=showpage&pid=22

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
e21fnw-LSV team♥
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:42:22 PM »

ขอแสดงความเสียใจ และ  ความอาลัยครับ   Smiley   

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
srithaimax ♥1,510
member
*

คะแนน262

ลูกอีสาน หลานย่าโม

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 06:25:44 AM »

ขอแสดงความเสียใจครับ
ด้วยความอาลัยยิ่ง
Smiley
สุชาติ  ศรีวิชา

คิดดี  ทำดี   ย่อมได้รับสิ่งดีๆ
Suchat  sriwicha  โทร D tac  0869486776  6หมู่3 บ้านน้ำบ่า(สระวัด)  ต.ดอนตะหนิน อ.บัวใหญ่ จ.นครราชสีมา 30120
....ผมไม่รู้ทุกเรื่อง.....
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 10:28:04 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

(ตอนนี้ผมอยู่เบตงครับ)

drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 10:30:13 AM »

Dr
                                             ร้าน ดีอาร์ คอมพิวเตอร์

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
ntt♥
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน287

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 08:10:23 PM »

socos ♥
กลุ่มสนับสนุนLSV+มีน้ำใจ
member

คะแนน121

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 08:49:11 PM »

bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:59:04 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ พี่เทพ  เศร้าจัง ว่าแตว่า พี่เทพเอารูปแทนตัวเอง ที่เป้นหญิงฉรา น่าจะเป็นแม่ของพี่เทพ ออกเหอะ ดูแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีนะครับ ท่านจากไปสบายแล้ว เก็บท่านไว้ในใจ หรือทำเป็นล็อคเก็ตติดตัวจะดีกว่า อย่างไรเสียหากไม่ชอบประโยคดังกล่าวก็ขอกราบอภัยมา ณ ที่นี้ด้วย  ขอบคุณ
Mr.T.♥
member
*

คะแนน68

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:10:32 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ขอบคุณ

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
somjate♥
member
*

คะแนน142

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 01:41:31 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:37:31 PM »

ขอแสดงความเสียใจ ต่อการจากไปของุณแม่พี่พรเทพครับ นาน ๆ ผมจะได้เข้าบอร์ด เพิ่งรู้เรื่องครับ อย่างไรแล้ว ผมขอไว้อาลัยด้วยใจจริงครับ

ผมก็เพิ่งเสียคุณยายไปเมื่อปลายเดือนมีนาคม ครับ เป็นบุคคลที่ผมรักมากที่สุดในชีวิตครับ

โอละเห่…ลูกน้อย นอนเถิดหนา
เจ้าแก้วตา แม่จะกล่อม เจ้าหลับไหล
เก็บฝันอ่อน เจ้าไว้แนบ กลางดวงใจ
จะป้องภัย กำบังแดด และสายลม
..
โอละเห่...จันทร์เริ่มคล้อย ลอยกลางหาว 
ฝูงหมู่ดาว พราวกระพริบ แลสุขสม
แม่ยังอยู่ ไกวเปลเจ้า แกว่งลู่ลม
จัดผ้าห่ม ให้เจ้าอุ่น ผ่อนกายา
..
โอละเห่...จากวันนั้น กี่คืนแล้ว
เจ้าดวงแก้ว ได้เติบใหญ่ พอรู้สา
แม่สอนเดิน สอนอ่าน สอนคำจา
ให้วิชา การศึกษา สารพัน
..
จากเด็กน้อย ในวันนั้น ถึงวันนี้
ทุกสิ่งมี เพราะมือแม่ เฝ้าปลูกฝัง
มือเล็กเล็ก คอยอุ้มชู ดังรวงรัง
 ให้ความหวัง ความอบอุ่น มากกว่าใคร
..
จนวันนี้ ลูกของแม่ กลับมาแล้ว
เจ้าดวงแก้ว ถามหา แม่อยู่ไหน
เค้าตอบว่า แม่เจ้าจาก ไกลแสนไกล
เหมือนดวงใจ แทบสลาย...หายทั้งดวง
..

แม่จ๋า...แม่
สองตาแล ไม่เห็นแม่ ยิ่งเศร้าหมอง
ยิ่งรับรู้ มือยิ่งสั่น น้ำตานอง
ได้แต่มอง รูปแม่ เพียงเดียวดาย
..
ต่อจากนี้ ไม่มี แม่อีกแล้ว
ตะวันแคล้ว คล้อยดับ และลับหาย
คิดถึงแม่ อยากกอดแม่ อยู่มิคลาย
แต่ก็ได้ เพียงกลิ่นอาย ผ่านสายลม
..
จึงเขียนกลอนบท  นี้มอบให้แม่
ด้วยซาบซึ้ง ในรักแท้ ที่ทับถม
อยากบอกแม่ ไม่เคยลืม ค่าน้ำนม
แล้วจึงก้ม กราบรูปแม่ บูชาคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์