Sharp 21FMD44 ภาพไม่สว่าง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 10, 2024, 03:26:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Sharp 21FMD44 ภาพไม่สว่าง  (อ่าน 7776 ครั้ง)
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:42:45 PM »

ชาร์ป 21FMD44 วันชิบ TDA 9381ps/N3 (IX3368CE) แท่น..?
อาการเดิม ฟลายแบ็ครั่วที่สายผ่านข้างโยก ทำให้เวอร์ชอร์ท
-เปลี่ยนฟลายแบ็ค
-เปลี่ยน VERT.
ภาพเป็นปกติทุกอย่างแต่ไม่สว่าง ไฟสกรีน 400กว่า เร่งขึ้นเห็นเส้นสบัดก็ยังมึดอยู่
-เข้าโหมดดูแล้ว Sub brightก็ปกติ Sub con.ก็ปกติ
-ไฟจุดใส้หลอด 5โวลท์
 ช่วยแนะนำหน่อยครับ ปรับ Picture ขึ้นลงได้แต่สว่างไม่พอครับ เศร้าจัง Cheesy

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ

too_service
member
*

คะแนน18

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:21:09 AM »

ผมว่าหลอดภาพคงจะมีปัญหาครับ
sodsai13♥
วีไอพี
member

คะแนน43

sodsai13@gmail.com

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 02:08:56 AM »

ลองยิงหลอดดูยัง

อีบุคสอนซ่อมเครื่องซักผ้าเครื่องทำน้ำอุ่นไฟฟ้าแก็ซและหม้อหุงข้าว
http://sodsai.info

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 09:01:55 AM »

อีกอย่าง ถ้า R abl ยืดมันก็ทำให้ ภาพจางไม่เข้มหรือไม่สว่างเท่าที่ควรได้ ลองถอด R abl ออกมาวัดดูค่า
หน่อย แต่ถ้าตัวนี้ขาดเลย จอก็จะมืด หรือว่าใล่จาก ABL ไปให้ถึงขาของ ICจังเกิ้ลเลยลองดูครับ เยี่ยมมาก
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:49:43 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ยังไม่สำเร็จ อย่างน้อยก็เป็นแนวทาง
ค้นหาต่อครับ Wink Cool

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
ถาวร-LSVteam
member
*

คะแนน955

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:42:29 PM »

เช็คABLจากขาFBTไปจนถึงขาICครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:55:41 PM »

ทำตาม อ.ทุกท่านบอกแล้วยังไม่หายลองเปลี่ยนซ็อกเก็ตและลงเมมโมรี่ใหม่ดู เคยเจอแต่เป็นยี่ห้ออื่นนะครับ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 04:51:44 PM »

เยี่ยมมาก ขอบคุณ ไล่จากABL ไปหาIC เจอแล้วครับ D808 (ZD) รั่วนิดๆ เปลี่ยน
แล้วจบ ขอบคุณอ.ทั้งหลายครับ เยี่ยมจริงๆครับ ขอบคุณ Smiley Smiley Smiley

"CHIAB"
jokerer
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 07:16:49 PM »

sharp 21 df 300 อาการไฟ +B ไม่ออก สวิชชิงมีเสียงกวน ลอยฟลายแบ็กออกทั้งลูก

+B จายปกติ ฟลายแบ็กเสียหรือป่าวคับ

ช่ายตอบที
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 08:36:55 PM »

ต้องลอย TR hor ออกดูก่อน ไฟ B+ จ่ายออกปกติไหมต้องใช้หลอด60wถ่วงด้วนนะเป็นการเทสภาคจ่ายไฟ
แต่ถ้าลอย TR hor ออกแล้วไฟB+ยังไม่จ่ายอีก แล้วท่านบอกว่าลอยFBT ออกแล้ว B+ไฟจ่ายปกติ
ก็ฟลายแบ็คเสียแล้วช็อตรอบครับ Tongue
jokerer
member
*

คะแนน0

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:08:35 PM »

ลองไช้เครื่องเช็คฟลายแบ็กแล้วไม่เสีย ต้องเช็กอะไรอีก

ขอวงจรด้วยคับ

ช่วยหาไห้ที
jokerer
member
*

คะแนน0

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:12:32 PM »

ฟลายแบ็กเบอร์ FA071WJ-H มีเบอร์แทนหรือป่าว ราคาเท่าไหร

ช่วยหาไห้ทีคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์