พริ้นเตอร์ Samsung รุ่น ML-1450 Series พริ้นกระดาษออกมาเยอะๆด่วนๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 05:26:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พริ้นเตอร์ Samsung รุ่น ML-1450 Series พริ้นกระดาษออกมาเยอะๆด่วนๆ  (อ่าน 5597 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 10:54:01 AM »

ช่วยวิเคราะห์ด้วยครับพริ้นเตอร์ มันสั่งพริ้นแล้วฟีดกระดาษออกมา 2-3 แผ่นแล้วกระดาษก็ติดครับ แต่ถ้าใส่ทีละแผ่นไม่เป็นไรครับ ติดช่วงเลยโทนเนอร์ออกไปแล้วครับ ปัญหานี้เป็นไปได้ไหมเกิดจากโทนเนอร์ แต่ยังไม่มีโทนเนอร์ลองเปลี่ยนดูครับ ช่วยแนะนำเบื้องต้นด้วยครับ เดี๋ยวจะลองรื้อดูครับ  ขอบคุณ Kiss

sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 11:51:40 AM »

ช่วยด้วย....ๆๆๆๆๆๆๆ มันฟีดกระดาษออกมาตั้ง 4-5 แผ่น แย่แล้ว.. ขอบคุณ
s-nu
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 11:53:36 AM »

ดึงกระดาษไม่อยุดเลยใช่ไหมครับ
อาการนี้โซลีนอยเสียชัวครับจะเป็นโซลีนอย
ของลูกยางฝีดกระดาษนั้นแหละครับ
 เยี่ยมมาก
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 01:07:59 PM »

เปล่าครับ ถ้าเราสั่งพริ้นใส่กระดาษทีละแผ่น ไม่มีปัญหาครับ พริ้นได้ปกติ แต่ถ้าในกระดาษจำเนวน เยอะๆ 10-20 แผ่น จะฟีดออกพร้อมกัน กระดาษซ้อนกัน ออก ทีละ 3-4 แผ่นครับ แล้วก็ติดครับ เกี่ยวกับ ตัวลูกยาง pickup roller ได้โปรดชี้แนะด้วยครับ  ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 01:47:45 PM »

มันพอจะโมแก้ไขตัวตวัดกระดาษ ตัวนี้ได้หรือเปล่าครับ พอดีลองใช้ ตัวปลดล็อค ลูกยากตวัดกระดาษออกครับไม่ให้มันเกี่ยวไว้ แล้วลองใส่กระดาษสัก 5แผ่นแล้วใช้มือหมุนเฟือง ลองดูทางเดินกระดาษ ก็ยังฟีดไป3-4 แผ่นครับ ผมไม่แน่ใจรุ่นนี้ ว่ามันพอจะแก้ไขให้ช่องว่างระหว่าง กระดาษกับตัว ตวัดกระดาษ pickup roller ถ้ามันลื่นหรือสึก มันก็จะเป็นปัญหาแบบนี้หรือเปล่าครับ พอจะโมได้หรือเปล่าครับ ตอนนี้กำลังซ่อมอยู่ครับ เบื่องต้น เศร้าจัง ขอบคุณ
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 02:05:34 PM »

ช่วยด้วย ลูกค้าต้องรีบใช้งานครับ พอจะโมได้หรือเปล่า หรือเว่า มันมีปัญหาที่ตัวอื่นครรับถ้าใส่ทีละแผ่นพริ้นได้ไม่มีปัญหาครับ ได้โปรด ชี้แนะด้วย ขอบคุณ
s-nu
member
*

คะแนน1

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 04:09:58 PM »

งั้นดูที่แผ่นที่เป็นค้ายๆแผ่นยางนะครับ
จะอยู่ไต้ลูกยางผีดถ้ามันสึกนิดหน่อยก็เปรี่ยนไปเลยครับ
ผมว่าลูกยางผีดกระดาษคงไม่มีปัญหาหลอกครับลองดู
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 04:24:49 PM »

รุ่นนี้มันจะอยู่ใต้กระดาษ A4 หรือเปล่าครับ ไม่แน่ใจเพิ่งเคยซ่อมรุ่นนี้ครั้งแรก เห็นแค่ตัวตวัดกระดาษ กับตัวที่ติดอยู่กับ pickup roller เวลาเราใส่กระดาษ A4มันก็จะอยู่ด้านล่างกระดาษจะทับมัน ตัวนี้หรือเปล่าครับ  Kiss
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 06:30:18 PM »

รุ่นนี้ tay ที่ใส่กระดาษ A4 รุ่นนี้มันจะมีตัวหนีบกระดาษไว้อยู่ด้านซ้ายจะหนีบกระดาษไว้ด้านซ้ายตรงมุมใช่หรือเปล่าครับ ลองหนีบมันไว้แล้วก็ยังฟีดติดออกมา ทีละ2-3 แผ่น ตัวลูกยางตวัดกระดาษคงไม่เสียน่ะครับ แต่แผ่นยางที่ติดกับที่ใส่กระดาษ มันผุๆ มันบางๆ น่าจะเกี่ยวกับตัวนี้หรือเปล่าครับ เศร้าจัง
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 06:21:17 PM »

ตอนนี้มีอาการเพิ่มขึ้นมาครับ มีอาการเสียงดัง เวลาเปิดเครื่อง เวลาเครื่อง วอม หรือเวลา สั่งพริ้นครับ เสียงเหมือนพริ้นเตอร์ที่สิริโคลนแห้งที่อยูกับชุดฟิมล์น่ะครับ ที่มันบีบกันกับชุด presser roller ลูกยางแดงน่ะครับพอจะมองภาพออกน่ะครับ ดังแรงน่ะครับ งานเข้าอีกแล้ว ยังแก้ไม่ได้ครับ รื้อชุดฟิวส์ซิ่ง ออกมาดูก็ปกติตรับ รุ่นนี้ไม่มีฟิมล์หรือครับ
เพิ่งเคยเจอครับ ประกอบเข้าไป ก็ยังดังอยู่ครับ งง ไม่รู้ว่าลูกยางตัวไหนมันเบียดกันครับ ตะแคงหูฟังช่วงพริ้น มันก็อยู่ใกล้ๆชุดฟิวส์ซิ่งครับ ปวดหมองจัง ไล่ตรวจเซ็คลูกยางฟีดกระดาษ ตัวเล็กๆ ตัวน้อย ก้อไม่น่าครับ แล้วโทนเนอร์หละมีส่วนหรือเปล่าครับ เพราะว่า รุ่นนี้ถ้าไม่ใส่โทนเนอร์มันก้อจะไฟแดง error ใช่หรือเปล่าครับ มันจะไม่วอม เหมือน ตระกูล Hp ผมเคยเจอปัญหากับพริ้นเตอร์เสียงดังของ hp ครับ สิริโคลนในฟิมล์มันแห้งครับ เสียงดังเวลาพริ้นครับ ดัง ปื้ดดดดด ยาว จนพริ้นกระดาษ A4 ออกมาหมดครับ
ปล.ตอนแรกที่ยังไม่รื้อไม่มีเสียงนี้ครับ พอรื้อแล้วประกอบ มีเสียง ...
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 02:42:52 PM »

เรื่องเสียงก็คงไม่มีปัญหาครับ แต่ตอนนี้ที่ทดลองใส่กระดาษไว้ แค่สองแผ่น สังเกตุดูเวลามันพริ้นตัวลูกยางตวัดกระดาษมันตวัดกระดาษที่ tay ทุกครั้งครับ ปกติครบจำนวนรอบ มันจะมีตัวล็อค ตัวตวัดกระดาษไว้ แต่นี่มันหมุนตวัดกระดาษรู้สึกว่าประมาณ 2-3 รอบครับ อย่างนี้ตัวเซ็นต์เซอร์ตัวไหนเสียครรับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์