notebook compaq Presario M2223AP จอมืด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 05:13:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: notebook compaq Presario M2223AP จอมืด  (อ่าน 4497 ครั้ง)
jame_cherdchai
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:15:21 PM »

notebook compaq Presario  M2223AP ของผมจอมืดครับ ผมทดสอบอินเวอร์เตอร์โน๊ตบุ๊คแล้วว่ามีไฟเข้า แต่ไม่มีไฟสูงครับผมลองเอาไขควงวัดเรานำไขควงเทสไฟ  ที่เรามีติดตัวกันไว้ใช้ทดสอบไฟ AC นั่นเองครับ  วางไว้บนตัวทรานฟอร์เมอร์ของ อินเวอร์เตอร์ ปรากฎว่าไม่มีไฟครับหรือว่าหลอด Backlight (CCFL)ของ Notebook เสียครับเราจะมีวิธีที่เอาหลอด Backlight (CCFL)ของ Notebook มาใส่ไฟโดยตรงได้หรือเปล่าครับใช้ไฟกี่โวต์ครับ ขอบคุณครับ  ไม่เอา

madoo-z
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 11:24:59 PM »

http://repair-notebook.com/ บอกไว้แล้ว ถ้าสงสัย

1. ต่อสาย vga out ภาพไม่ขึ้น เป็นปัญหาที่ chip จอ 
2. ภาพขึ้น เป็นปัญหาที่ จอ เช็ค power cord (ไฮโวลท์)
3. ภาพมืด เช็คที่ หลอดไฟ
4. ที่เคยเจอ keybaord เสีย กดฟังก์ชั่นเพิ่มความสว่างจอภาพไม่ได้
5. Sony แล้วลงวินโดว์ใหม่ ใช้ฟังก์ชั่นไม่ได้เลย ยกไปให้ศูนย์มันคิดเงิน
6. รอ ท่านเทพมาช่วย
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 06:06:42 AM »

inverter น่าจะเสียแล้วครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
jame_cherdchai
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 11:15:11 PM »

1. ต่อสาย vga out ภาพไม่ขึ้น เป็นปัญหาที่ chip จอ..........ตอบ.........ต่อสาย vga out ภาพออกค
3. ภาพมืด เช็คที่ หลอดไฟ.........ตอบ...........เช็คหลอดยังไงครับ ใช้ไฟกี่โวต์และใช้ไฟ AC หรือ DC ครับ  เศร้าจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์