วิธีหาน้ำบาดาลหน้าแร้งแบบ....?
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 12:36:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีหาน้ำบาดาลหน้าแร้งแบบ....?  (อ่าน 29800 ครั้ง)
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 05:46:36 PM »

การหาน้ำบาดาลหน้าแร้งโดยวิธีเทคนิคธรรมชาติ
-ใช้เหล็กกลม 1/4" (2หุน)ยาว65ซม. ดัดเป็นฉาก 20*45ซม. 2อัน
-ด้าน 20ซม.เป็นมือจับ 45ซม.ชี้ไปข้างหน้า ขนานข้างลำตัว ข้างละอันระดับเอว
-จับเหล็กด้าน 20ซม.ไว้หลวมๆ ตั้งมือขึ้นเหมือนกำมือ ชี้เหล็กไปข้างหน้าทั้ง 2อันขนานกัน
 แล้วเดินไปตามบริเวณที่ต้องการเจาะบ่อ หากมีน้ำอยู่ใต้ดิน ปลายเหล็กทั้ง 2อันจะวิ่งเข้าหากัน
เหมือนมีแม่เหล็กดูด และถ้าเดินพ้นน้ำจะไม่มีแรงดูด ผมได้ทดลองแล้วได้ผลดีมาก
 วิชานี้มีผู้ใจบุญสอนให้เมื่อปีที่แล้ว ถ้าเป็นประโยชน์ขอผู้สอนจงได้รับผลบุญนี้เถิด ขอบคุณ Smiley

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ

gelu♥
member
*

คะแนน278

NAVY ET'43

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 06:49:15 PM »

ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะไปบอกที่บ้านลองทำดู เยี่ยมมาก

ป.อิเล็กทรอนิกส์
208/209 ม.7 ต.พลูตาหลวง อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี 20180
หนองบัวลำภูโดยกำเนิด
    086-0680580
Nattawut-LSV Team
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 06:56:30 PM »

ขอคุณมากๆครับ........พี่ chaiyasith  Smiley  HAPPY2!!  Cheesy
nantawut
Full Member
member
**

คะแนน36

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 09:49:19 PM »

ไม่ได้ลบหลู่ แต่นึกไม่ออกเลยว่าจะใช้เหตุผลทางวิทยาศาสตร์มาอ้างอิงได้อย่างไร  ขอบคุณ
kan
Full Member
member
**

คะแนน78

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 08:28:44 AM »

เคยแต่ใช้สแตนเลท ทำแบบนี้ และเวลาเดินต้องเท้าเปล่าๆไม่ใส่รองเท้า มือแนบลำตัวอย่ายื่นออกจากตัว ก้าวสั้นๆ ทำเช้าๆ อย่าสาย และอีกวิธีเล็งจอมปลวก ผมก็ใช้วิธีเล็งจอมปลวกขุดสระน้ำ เจอครับ น้ำออกแรงด้วย
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 10:26:38 AM »

ทดลองดูก่อนครับ ลงทุนหาเศษเหล็กขนาดที่บอกก็ไม่กี่บาท แล้วจะมีคำตอบ จะเรียกว่า
อะไรก็แล้วแต่ครับ จะมีคำตอบแน่นอน ไม่จำเป็นต้องขุดแค่ทดลองครับ จะให้ง่ายไปใกล้ๆ
บ่อที่มีนำก็ได้ครับ Smiley

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
changphichit
Full Member
member
**

คะแนน79

ยินดีที่รู้จักกับทุกๆคน

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 08:51:55 PM »

เสริมด้วยรูปภาพอีก1รูปนะ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 09:24:13 AM »

เยี่ยมมาก ใช่แล้วครับคุณช่างพิจิต เยี่ยมมาก Good drawing  Cheesy HAPPY2!! Smiley

"CHIAB"
chaiwatlang
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 10:51:27 AM »

lv!ขอบคุณครับ ต้องลองดูครับ
Khonjon
Full Member
member
**

คะแนน110

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 11:00:53 AM »

หลักการเดียวกับเครื่่องนี้ ร้านรับซื้อเศษเหล็กคงมีขาย Grin
naysanook
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน2

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 05:32:51 AM »

ขอบคุณครับ ข้อมูลดีๆ
kampanatpo
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน3

HS6-BZK

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 10:11:18 AM »

พอดีเลยครับกำลังหาข้อมูลอยู่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์