ไวรัส copy.exe , host.exe
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 01:46:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไวรัส copy.exe , host.exe  (อ่าน 4459 ครั้ง)
kom147
member
*

คะแนน4

ไม่มีใครแก่เกินเรียนหรอกครับ

sringampong@hotmail.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 05:07:07 PM »

ใครมีตัวแก้ ไวรัส  copy.exe
                           host.exe
  ช่วยลงให้หน่อยครับ
หรือแนะนำ web ก็ได้ครับเดี๊ยวผมไปโหลดเอง
มันกวน......ตลอดเลยครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2007, 10:05:19 PM »

ใครมีตัวแก้ ไวรัส  copy.exe
                           host.exe
  ช่วยลงให้หน่อยครับ
หรือแนะนำ web ก็ได้ครับเดี๊ยวผมไปโหลดเอง
มันกวน......ตลอดเลยครับ
ขอบคุณทุกท่านครับ
ไวรัส 2 ตัวนี้ เก่ามากแล้วครับ ใช้โปรแกรม Antivirus ที่อัปเดทฐานข้อมูลให้เป้นปัจจุบันก่อน
(ผมแนะนำ NOD32) แล้วทำการปิด System Reatore ครับ
จากนั้น รีสตาร์ทเครื่องเข้า Safe mode แล้วทำการ scan Harddisk ทุกไดร์ครับ แล้วก็ Scan Flash drive ด้วยนะครับ
ไวรัสพวกนี้ จะติดต่อมาจากพวก Flash Drive ครับ
kom147
member
*

คะแนน4

ไม่มีใครแก่เกินเรียนหรอกครับ

sringampong@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2007, 09:35:22 PM »

ขอบคุณท่าน winai มากครับ
ขอให้ความดีนี้ ส่งผลให้ท่าน เจริญก้าวหน้าครับ Lips Sealed
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์