tv box ที่ใช้กับnotebookมีมั้ยคับ รบกวนด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 01, 2024, 09:29:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: tv box ที่ใช้กับnotebookมีมั้ยคับ รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 6402 ครั้ง)
tum_kyo
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 04:29:45 AM »

คือทีวีที่ห้องมันพัง และเคยได้ยินมาว่ามีตัวที่รับสัญาณทีวีดูกับจอคอมได้แต่ไม่ทราบว่าสามารถ
ใช้กับ notebook ได้หรือป่าว

Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 11:22:20 PM »

มี2วิธีครับ

1.หากท่านมีเน็ต ดูผ่านเน็ตได้ทุกช่อง หรือมีโปรแกรมใช้ดูมีทุกช่อง+หนัง พอกะเคเบิ้ลครับแถมย้อนดูได้ทุกช่วงเวลาทุกช่องด้วย
2.ใช้TV Tunerสำหรับ Notebook ครับ เดียวนี้ราคาถูกๆมากมาย เริ่มที่ 1000 นิดๆขึ้นไปครับถึงหลัก3-4พันก็มีครับท่าน

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
cooly
member
*

คะแนน4

ตั้ง สติ ก่อนตอบ ตอบ แล้วให้ตรอง

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 11:17:27 AM »

มีครับ เป็น tv box ต่อ usb port แต่ต่องมีสายเสาอากศ มาเสียบที่ ทีวี  boxการรับภาพคมชัด ขึ้นอยู่กับสัญญาณทีวี ผมมีไม่ค่อยได้ใช้ ยี่ห้อ gadmai tv box
อุปกรณ์ครบยกกล่อง ขาย 500 บาท ยินดีส่งทาง พกง. ไม่ซื้อชื่อสินค้า :    usb tv box 330+/gadmei dn-0017 

รายละเอียดสินค้า :   Specification :
TVtuner Box usb DTECH-UTV330
High speed USB2.0 interface. plug and play
Receive full band TVprogram & VCD / DVD / DV etc video signals.
Adjust the programs s order & title as you like.
Fine-tune function to adjust the excursive channal manually.
4-25 pictures TV-wall function, can scan & search channal easily.
Powered by USB interface, no power adaptor needed.
Capture high quality dynamic and static picture in snap.
Time-lapse recording function to let you enjoy all the wonderful programs.
Equipped with full function remote control.
รับประกัน 1  ปี

ราคา :   ราคาต่อหน่วย (ชิ้น): 1,150.00 บาท   
จำนวน:   

[ย้อนกลับ]

ไมว่าอะไรครับ
tum_kyo
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:53:39 PM »

ขอบคุณมากคับ
ซื้อมาแล้วคับ
ราคา 1350 ต่อได้ 1200
ที่เฉลิมไทย ชลบุรีคับ
แหมถ้าเร็วกว่านี้สักหน่อยคงได้ติดต่อซื้อขายกันคับ เยี่ยมมาก
sombat♥
วีไอพี
member

คะแนน121

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:24:21 AM »

มีครับ เป็น tv box ต่อ usb port แต่ต่องมีสายเสาอากศ มาเสียบที่ ทีวี  boxการรับภาพคมชัด ขึ้นอยู่กับสัญญาณทีวี ผมมีไม่ค่อยได้ใช้ ยี่ห้อ gadmai tv box
อุปกรณ์ครบยกกล่อง ขาย 500 บาท ยินดีส่งทาง พกง. ไม่ซื้อชื่อสินค้า :    usb tv box 330+/gadmei dn-0017 

รายละเอียดสินค้า :   Specification :
TVtuner Box usb DTECH-UTV330
High speed USB2.0 interface. plug and play
Receive full band TVprogram & VCD / DVD / DV etc video signals.
Adjust the programs s order & title as you like.
Fine-tune function to adjust the excursive channal manually.
4-25 pictures TV-wall function, can scan & search channal easily.