เคลียร์ password bios
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 12:06:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคลียร์ password bios  (อ่าน 19697 ครั้ง)
GUNORU
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 08:57:30 AM »

Sad notebook acer aspire จะเข้า bios ติด password จำไม่ได้ ถอดแบตเตอรี่biosออก ทิ้งไว้ครึ่งวัน ก็ยังไม่หาย ทำยังไงดีละครับ เคี้ยดเด้.......ใครมีวิธีเคลียร์มาแบ่งปันกันหน่อยครับพี่น้อง ไม่เอา

venson
member
*

คะแนน10

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 09:35:03 AM »

หาจั้มเปอร์เคลียร์ cmos ที่ในบอร์ด หรือดูในคู่มือบอร์ด
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2009, 11:36:55 AM »

ยังบูตจากแผ่น ไฮเรนได้ไหมครับ ถ้าได้ใช้โปรแกรม ไบออส ยูทิลิติ ในแผ่น จัดการ

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
GUNORU
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:24:46 AM »

Sadปัญหาคือ มันตั้งboot จาก HDD. ก่อน windows มันเสีย แล้วมันก็ไม่ยอมข้ามไป boot cd จั้มเปอร์ก็ไม่มีครับ แผ่น hiren มีโปรแกรมเคลียร์ Password Bios ด้วยเหรอครับ ชื่อโปรแกรมอะไร ใช้ยังไงครับ ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ Sad
drdr61♥
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2009, 07:53:14 AM »

ลองถอดฮารดดิสออกก่อน แล้วใส่แผ่นไฮเรนไว้  ถ้าบูตได้ มีหลายโปรแกรมที่น่าจะแก้ได้
BIOS / CMOS Tools
----------------------------------------------------------------------------
CMOS 0.93
CMOS Save / Restore Tool

BIOS Cracker 4.8
BIOS password remover (cmospwd)

BIOS Cracker 1.4
BIOS password remover (cmospwc)

BIOS Utility 1.35.0
BIOS Informations, password, beep codes and more.

!BIOS 3.20
a powerfull utility for bios and cmos

DISKMAN4
a powerful all in one utility

UniFlash 1.40
bios flash utility

Kill CMOS
a tiny utility to wipe cmos

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
GUNORU
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2009, 08:05:47 AM »

Sadผม Flash Bios ใหม่แล้ว เหมือนเดิมเลยครับพี่น้อง พอดีลูกค้ารีบอาจต้องส่งเครื่องคืนก่อน (เสียดายจัง) ไม่เอา
madoo-z
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 11:06:57 PM »

มันมี chip จำค่าอีกตะหาก ลองหมดแล้ว แต่ไม่พ้นศูนญ์มันแก้ไขครึ่งชั่งโมง เสร็จ(ไม่ต้องใส่ HDD เรามันก็ทำได้ ยี่ห้ออื่นก็เริ่มเป็นแบบนี้ เศร้าจัง
armtys
member
*

คะแนน0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 09:49:25 AM »

ก้อแค่ยกซิฟ cmos ออกประมาณ 15 นาที แล้วก้อใส่กับไปเหมือนเดิมเท่านี้ก้อหายครับ (แต่ของโตซิบ้าไม่หายน๊ะครับ)
drdr61♥
member
*

คะแนน292

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 09:50:57 AM »

ก้อแค่ยกซิฟ cmos ออกประมาณ 15 นาที แล้วก้อใส่กับไปเหมือนเดิมเท่านี้ก้อหายครับ (แต่ของโตซิบ้าไม่หายน๊ะครับ)

ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์