ไอ้ที่เขาบอกว่าตีแผงซาวน์ใส่ท้ายเก๋งเนี่ยมันเป็นยังไงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 02:20:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้ที่เขาบอกว่าตีแผงซาวน์ใส่ท้ายเก๋งเนี่ยมันเป็นยังไงครับ  (อ่าน 8435 ครั้ง)
fon
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 05:32:45 PM »

ไอ้ที่เขาบอกว่าตีแผงซาวน์ใส่ท้ายเก๋งเนี่ยมันเป็นยังไงครับ
     - คือผมมีอุปกรณ์ครบทุกอย่างครับ(ดอกซับ 10 นิ้ว ,แอมป์ และก็เดินสายไว้แล้วด้วยครับ)
     - ผมโทรไปถามที่ร้านเรื่องราคาว่าให้เขาตีตู้ใส่ท้ายเก๋งรถวีออสหุ้มหนังเขาคิดตั้ง 6500 บาทเขาบอกว่าเก็บงานอย่างละเอียดและตีแผงซาวน์ให้ด้วย  ราคามันแพงไปหรือเปล่าครับ แล้วเขาคิดราคากันยังไงครับ
     - ถ้าจะทำเองพี่ๆพอจะแนะนำสูตร หรือวิธีทำให้หน่อยได้ไหมครับ  ขอบคุณครับ

ความพยายามคือสุดยอด ของความสำเร็จ

FIR2029
วีไอพี
member

คะแนน19

FIR2029@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 05:44:59 PM »

แผงซาวด์ก็คือ ยังไงดีหละ  เป็นแผงลำโพงอะครับ  คาดว่าน่าจะทำให้ข้างหลังเบาะหลัง  ตรงจุดวางลำโพงกลางแหลมเดิมอะครับ

แผงซาวน์ เช่นเราจะติดลำโพง กลางแหลมใหม่ที่ข้างประตู้ แล้วเขาหล่อไฟเบอร์ขึ้น หรือใช้หนังหุ้มแผงไม้
บางร้านก็เรียกแผงซาวด์ครับ

ส่วนหกพันห้า  แพงมั้ย  ราคาแบบนี้ก็ต้องดูเนื้องานหละครับ  ถ้าตู้ดี  แน่นๆ  ทำแผงซาวน์ไฟเบอร์  ราคาก็ถือว่าใช้ได้ครับ

การเสียสละของเราเพียดนิด  อาจเป็นหนทางสว่างของใครหลายๆคน
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 06:22:43 PM »

แผงซาวด์ก็คือ ยังไงดีหละ  เป็นแผงลำโพงอะครับ  คาดว่าน่าจะทำให้ข้างหลังเบาะหลัง  ตรงจุดวางลำโพงกลางแหลมเดิมอะครับ
แผงซาวน์ เช่นเราจะติดลำโพง กลางแหลมใหม่ที่ข้างประตู้ แล้วเขาหล่อไฟเบอร์ขึ้น หรือใช้หนังหุ้มแผงไม้
บางร้านก็เรียกแผงซาวด์ครับ

แผงซาวน์ไม่ใช่แผงลำโพงอย่างที่น้องเข้าใจนะครับ............................ Grin Grin Grin  Cool

เป็นแบบนี้ต่างหาก............................ Lips Sealed

มันคือแผง ที่โชว์อุปกรณ์ขุมพลังนั่นเองครับ...................... Grin Grin
fon
member
*

คะแนน2

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2007, 07:47:15 PM »

ขอบคุณพี่ๆทั้งสองที่ให้ความกระจ่างครับ แล้วเค้ามีสูตรทำไมครับ

ความพยายามคือสุดยอด ของความสำเร็จ
audiophile
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 12:41:31 AM »

มันต้องมีสูตรนะคับ ถ้าไม่มีสูตร เบสมันก็ไม่ออกตาม กำลังของมันนะคับ ที่ว่า 6500 นี่ เปนงานตีตู้อย่างเดียวเปนหนังหุ้มไม้อย่างเดียวหรอคับ หรือมีงานอคิลิค มารวมด้วย ถ้า 6500 นี่ มันก็แพงอยู่นะคับ  มันน่าจะได้ เปนแบบ งานโชว์นะผมว่า มีแผ่น อคิลิค มีไฟ ในตู้ด้วย ก็น่าจะคุ้มนะคับ
audiophile
member
*

คะแนน1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 12:46:06 AM »

ลองดูเวป นี้ คับ เข้าไปโพส ถามราคาตู้พี่แกดู แต่ ตู้ อคิลิค พี่แกน่าจะคิด ปามา 15000 นะคับ ถ้าผมจำไม่ผิด ไม่ได้โปรโมทนะคับ แค่เข้าไปหาความและภาพสวยๆ ในเวปพี่แก  www.noomcaraudio.co m
somchaiec
member
*

คะแนน8

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2007, 07:15:44 PM »

-ร้านเครื่องเสียงเขาทำกันประมาณนี้แหละ(6000-6500)เก็บงานแผงซาว์ดด้านข้างทั้งสองด้าน,ปูพื้น,ตีตู้โชว์
แอม ส่วนถ้ามีอะคิลิคใส่เพื่อโชวดอกลำโพงราคานี้ไม่ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์